bim.lazy

Minecraft là một trò chơi thuộc thể loại thế giới mở-kiến tạo thế giới do nhóm lập trình Mojang AB (Thụy Điển) tạo ra. Đây là một trò chơi mang tính sáng tạo, bao gồm cả tính hành động và phiêu lưu. Trò chơi này có đồ họa dạng khối; chúng ta có thể huỷ các khối, thu hồi chúng và đặt chúng ở chỗ khác. Các hoạt động trong trò chơi bao gồm cả khai thác tài nguyên, trồng trọt, chăn nuôi, lắp ráp đồ đạc, đánh nhau,thậm chí là yểm bùa và pha chế độc dượ
I:giới thiệu Minecraft
có 3 chế độ chính
1: Sinh tồn

Sinh tồn hay còn gọi cách khác đi là Survival nó là chế độ chính trong game đòi hỏi bạn phải kiếm sống xây nhà bằng các khối gỗ trồng lúa giết Zombie ...v.v....

1 số ảnh :

2:Sáng tạo

Sáng tạo hay còn gọi là Creative nguời chơi có khả năng bay bằng cách ấn double space và balo đồ vô tận bằng cách nhấn chữ E chế độ này cho phép chúng ta tạo ra những công trình kiến trúc đẹp đến không ngờ

1 số ảnh trong chế độ này

3: Chế độ Phiêu Lưu

Chế độ này giống sinh tồn đòi hỏi người chơi phải có kỹ thuật chơi minecraft lâu ngày mới có thể chơi dc chế độ này bạn cũng phải trồng cây xây nhà kiếm ăn giống Survival nhưng chỉ có 1 mạng duy nhất
Các loại quái vật

1 Zombie : con này thì các bạn thường gặp đánh thường bằng tay cỡ 9 nhát dùng kiếm thì 3 phát

2 Xương bắn tên : con này thì các bạn cần có chút thông minh mới đánh nó chết được khi giết được nó hên thì các bạn đươc cung

3 Creeper nó là quái vật màu xanh lá có khả năng kích nổ ảnh thì xem lên avtar mình nếu nó gần nhà bạn thì dụ nó ra xa tí rồi hãy cho nó kích nổ

4 ENDER nó là một loại quái à mà không 1 loại người @@ từ hành tinh khác xuống có khả năng tốc biến @@ nhưng đừng sơ nó chỉ đánh bạn khi đừng gần khi nó thấy bạn nó sẽ há miệng ra và dí theo bạn nhưng không sao cầm kiếm đánh vài phát là die ảnh em nó đây

Còn nhiều quái vật lắm mình sẽ giới thiệu ở part sau
Link Download Game Upload 10/6/2014

Bài viết đầu tiên của mình xin anh em đừng ném đá nhóa

Bản này chơi online dc không thớt Được bạn nhé phải có hamachi mình sẽ hướng dẫn trong bản sau hay bạn bấm vào Mutiplayer đấy bấm add sever copy 1 sever bất kì vào chơi

good, thanks thớt, có gì lập server chơi, mà bản này của thớt có folder bin hay folder mods gì đó không ? mấy bản trước mình chơi chẳng có mấy cái đó, chẳng chơi mod với đổi skin dc, có gì nhờ thớt giúp đỡ

cam_tn

Thớt có bản mod Minecarft 3D k vậy cho e xin thấy mấy người nước ngoài chơi đồ họa đẹp mà thèm

Ely

sẵn tiện thớt hướng dẫn MOD cho ae lun yk em làm quài mà không dc

Các chủ đề có liên quan khác