lop9c0708_pro

Terraria 1.2.4.1 (15/5/2014) Bản mới nhất
Xin đọc kĩ bài viết để hiểu rõ về tuyệt phẩm này

Terraria một game nhập vai, phiêu lưu, khám phá, sinh tồn, sandbox(thích làm gì thì làm)

Game đã tiêu thụ được trên 3.000.000 bản đồng thời nhận được nhiều đánh giá cao từ các trang game nổi tiếng và người chơi.

------ ----
TRAILER

- ----- - -

------------
GAMEPLAY

-------- -- -

Sau màn tùy chỉnh nhân vật ... hơi ít lựa chọn, người chơi bị ném vào một màn chơi trống trải, với vài cái cây, một NPC hướng dẫn chạy lon ton và được "ban tặng" một cái cuốc, một cái rìu , liệu có thể làm được gì ? Đối với những người chơi mới chưa từng chơi qua game sinh tồn thì đây là giai đoạn khó khăn, khi bạn không có định hướng cụ thể. Nhưng đó cũng chính là điều mà game hướng tới, một thế giới tự do rộng lớn, một thế giới mà bạn tự tạo nên mọi thứ mình cần và làm mọi điều bạn muốn mà không theo một cốt truyện hay khuôn mẫu j cả.

Quay trở lại với ... cái cuốc và rìu, công việc đầu tiên của người chơi đó là chặt cây phá rừng. Ban đầu chơi game này bạn sẽ không có định hướng gì nhưng đừng nản lòng bạn chỉ cần đi lòng vòng kiếm gỗ bạn bắt đầu một trong những điểm nhấn của game : Craft (tạo đồ). Việc tạo đồ khá đơn giản, mở Menu( nhấn ESC ở trên cùng bên trái bàn phím ), khi có đủ nguyên liêu, bạn chỉ cần nhấn là có thứ mình muốn. Khởi đầu là chiếc bàn gỗ làm việc, từ đây bạn mới có thể bắt đầu tạo nên nhiều thứ hơn nữa : bạn cần chỗ ở ? hãy xây nhà ! nhà quá trống trải ? tạo thêm vài chiếc ghế, bàn ! cần đi săn ? thêm cây kiếm (gỗ) ... với số lượng vật dụng đa dạng, để tạo hết cũng cần thời gian ... dài dài, nhưng càng chơi bạn sẽ càng thấy game cuốn hút cực kì mãnh liệt bằng những trải nghiệm item mới, quái mới, boss mới,... Nhà cửa, hành trang xong xuôi, đêm xuống cũng là lúc cuộc chơi mới bắt đầu.

Thế giới của Terraria không chỉ có trên mặt đất. Những thứ bạn thấy ban đầu chỉ là khung cảnh "bình yên" nhất của game. Bầu trời, lòng đất và các khu vực xung quanh sẽ là "khu vui chơi" cần khám phá. Bạn sẽ cần tìm hay tạo ra 1 cái hang sâu xuống lòng đất, tìm những khoáng sản, kim loại, kho báu với những item mới lạ cùng với những ứng dụng hay ho của nó, và sau đó đem về nhà và cùng craft (tạo ra) những công cụ cần thiết, hay là dự trữ lại trong rương.Nhưng việc khai thác lòng đất không dể như bạn nghĩ ban đầu bạn chém mõi tay thì mới chết được một chú nhưng đào mỏ tạo những vật dụng mới như tên thì phằn vài phát là xong, hay là tìm được vài phép thuật với những đặt tính thú vị cùng sức mạnh riêng biệt sẽ tạo nên điều bất ngờ cho bạn.

Bạn sẽ không tưởng tượng được những gì bạn có thể làm trong thế giới của Terraria, và bạn sẽ trở nên thần thánh như thế nào đâu

---- - --
SCREENSHOT

--------

ĐỒ HỌA

--------

Không quá xấu cũng không đẹp, một đồ họa chấp nhận được. Sẽ khó chấp nhận với những game thủ đòi hỏi đồ họa 3D và thích hợp với những ai hoài cổ với đồ họa thời đại SNES. Game không chú ý đến đồ hoạ mà chú tâm đến sự sáng tạo và tinh thần phiêu lưu khám phá. Ban đầu chơi bạn sẽ thấy hơi nản, nhưng hãy tìm hiểu vài ngày bạn sẽ thấy game cực kì thú zị. Theo kinh nghiệm của mình thì 80% người ta sẽ nhìn vào đồ hoạ rồi nghĩ game này tệ, nhưng một khi đã biết sơ sơ cách chơi tìm được vài món đồ, rèn vài thứ thì 100% họ lại vô cùng nghiền game này và trở nên thích những game có đồ hoạ 8 bit ( bể bể )

ÂM THANH

-------- -- -

Âm nhạc trong game không nhiều, một vài bản nhạc đủ xài, thay đổi theo vòng đêm ngày và theo chiều sâu/cao của map. Âm thanh chủ yếu mà người chơi sẽ nghe được là tiếng đào đất và những tiếng kêu/rên/gào của đám quái.

------- -- --
NHẬN XÉT

-------- -- -

Bài Review dở ẹc, lung tung lộn xộn nhưng mục đích cuối cùng là giới thiệu game tới tất cả mọi người.

Không có mấy game mà trong đó bạn có thể tương tác thoải mái tới thế giới game. Liệu Diablo, Fable, Oblivion ... có cho bạn tự thiết kế và xây lâu đài của riêng mình, cho phép bạn tự tạo hoàn toàn các món đồ trong game, hay đơn giản nhất là ... tự đào cái huyệt cho mình . Nhưng trong thế giới của Terraria thì những điều này hoàn toàn có thể. Vẫn còn nhiều cập nhật hấp dẫn trong tương lai.

--------
CONTROL

---------

WASD để di chuyển

Nút cách (Spacebar) để nhảy, bay
ESC (góc trên cùng bên trái bàn phím) để mở kho đồ, save game, craft đồ, thay đồ ...

Chuột trái và phải để sử dụng vũ khí, item, mở cửa,xếp đồ....

Tab để thay đổi chế độ minimap

Và vài chức năng cho người chuyên nghiệp (có thể thay đổi nút trong Settings):

E để sài móc (Hook)

H để sài hồi máu nhanh

B để buff các loại hỗ trợ

Shift để sử dụng vật phẩm phù hợp tự động

-----------
TÍNH NĂNG TRONG GAME

- - - - ----

Có hơn 2000 items với những chức năng khác nhau

Nhiều loại súng ,phép ,vũ khí, quần áo, trang bị ,vật phẩm trang trí,..............

Có nhiều loại pet, cánh khác nhau

Một số boss khủng và những cuộc xâm lược ác liệt và rất rất nhiều loại quái cho bạn đương đầu

Có 9 khu vực rộng lớn cho bạn thả sức khám phá và làm mọi điều bạn muốn, dungeon, thế giới tím và rừng có chế độ hardcode kinh hoàng

Và rất điều thú vị cùng những item với sức mạnh thần thánh đang đợi bạn khám phá
các bạn muốn chơi online thì vào đây xem thêm thông tin

-------------

DOWNLOAD

-----------
COPY VÀ DÁN VÀO THANH ĐỊA CHỈ
http://www.mediafire.com/download/af9ope9wj1imgf8 Game rất nhẹ chỉ ~ 51,3 mb

Khi update game chỉ cần tải về Extract ra 1 chỗ nào đó và chơi thôi, không lo mất save nhân vật và thế giới vì game save ở 1 chổ khác trong máy . Cũng không cần cài lại 2 cái "dotNetFx40" "xnafx40_redist"
Bạn nào thích game thì ủng hộ nhà phát triển bằng cách mua game nha

-----------
CÀI ĐẶT

----------

Download xong mở ra extract file vào một chổ nào đó

> Vào đó và bạn sẽ thấy thư mục "Cài Đặt"

> Vào thư mục "Cài Đặt"

> Chạy 1 trong 2 cái "dotNetFx40" ngồi đợi

( còn nếu 2 cái đều không chạy thì donwload cái này zề cài )

> Chạy "xnafx40_redist" (cài cái DotNet ở trên trước mới cài được cái này)

> Bây giờ hãy cùng khám phá "Terraria" và tạo nên câu chuyện của riêng bạn nào

Lưu ý: nếu vào game mà lag hay màn hình đen thì :

> Bạn vào Settings ngoài menu > rồi zo Video

> Nhấn vào dòng Lighting cho nó đổi sang TRIPPY hay RETRO là ok

> Còn vẫn không được thì nhấn vào Quality cho sang LOW hay MEDIUM

Chỉ còn cách đó, chịu hình ảnh xấu tí

----- - - -
Trợ giúp tân binh**

------ -
Xem kĩ mục Control ở trên

Ban đầu chặt vài cái cây làm ghế Work Bench

Giết vài con Slime -> (nhấn ESC để tạo đồ, bên trái màng hình có 1 dãy đồ có thể làm) làm Torch (đuốc ,nhấn chuột trái chọn đuốc rồi cằm hay thích cắm đâu thì cắm)

Đào vài chục cục Dirt (đất) xây 1 cái nhà tạm bợ để tối núp , lấy gỗ làm cửa, thêm ít đá làm 1 cái làm Furnace (lò nung = đá + đuốc + gỗ)

Tìm xung quanh 1 cái hang nào đó chui xuống khám phá tìm kho báo (mở = chuột phải)

Có j mới không biết làm gì thì cất zo Chest hay hỏi thằng Guild (thằng mới đầu zo thấy, muốn hỏi thì nhấn chuột phải chọn Crafting rồi để cái đồ cần biết chi tiết zo cái ô trống là nó hiện lên 1 dãy các đồ có thể chế từ nguyên liệu đó và 1 số nguyên liệu khác)

Đào Ore (quặng, lâu lâu phát sáng*) làm thành Bar (thỏi, ở lò nung)

Làm vài thỏi Iron để làm Iron Anvil hay Lead Anvil để chế đồ:

Chế cuốc trước đào cho nhanh rồi chế kiếm, quần, áo(nhấn ESC ,nhìn bên phải màng hình)

Đồ có thể sử dụng, làm nguyên liệu hay mang lên người

Tìm quặng về đứng chổ lò nung để nấu chảy rồi đứng ngay Anvil để tạo vật dụng

Làm được thì làm cái cuốc đầu tiên để đào cho nhanh

Nếu rảnh bạn nên xây vài cái nhà để NPC tới ( nhà phải ốp tường =wall gì đó [làm ngay cái ghế Work Bench ,1=4],phải có đủ ánh sáng, 1 cái ghế "Chair" 1 cái bàn, cửa)

Làm được bộ đồ ngon ngon mang vào rồi thì hãy đi xung quanh qua khu tím hay rừng để khám phá tìm kho báo, nguyên liệu mới...

Và từ đây câu chuyện của bạn bắt đầu

Ngoài ra nếu bạn muốn có không khí Giáng sinh hay Halloween thì đổi đồng hồ máy tính thành 15/12 hay 25/10

Nếu các bạn yêu game này thì hãy truy cập thường xuyên topic của mình, vì mình sẽ update thông tin và dữ liệu liên tục

Muốn hỏi j thêm thì các bạn để lại comment bên dưới sẽ có 1 đội ngũ chuyên nghiệp phục vụ

Nếu chơi thấy game hay thì giới thiệu game cho mọi người biết cùng chơi cho zui
Càng hiểu game càng nghiện game, càng nghiện game càng hiểu game

Thấy game hay thì nhấn nút Thank cái
ở dưới đó

hoangoclan20337

mình tải về rồi nhưng k cài dc xnafx40_redist nó cứ báo lỗi k cài dc vì thiếu cái gì đó. Làm đúng theo hd rùi mà k dc

mình tải về rồi nhưng k cài dc xnafx40_redist nó cứ báo lỗi k cài dc vì thiếu cái gì đó. Làm đúng theo hd rùi mà k dc phải cài xong dotNetFx40 trước mới cài được XNA

xXx_xXx

hehe trò này hồi đó chơi mê tít, chơi với bạn qua hamachi vui ra phết cũng mấy tháng trời mới giết hết boss với có mấy món đồ chơi cuối. Mà cái map bên phải game là có sẵn luôn à, chả bù hồi đó ngồi miệt mài quánh dấu lại hôm nào rãnh down về chơi lại

thumotlantinem

bữa nào chơi lại Phần mềm tui

k bít lập sever hamachi@@. Rủ thêm thằng bạn di chiến bôss

Generosb

đây đây đã down về chơi rồi đây, vui ra phết, giờ trời mưa bọn zombie mặc áo mưa, bọn gel mang dù dòm buồn cười chán, game thêm nhiều chi tiết, với khá nhiều item . Thôi giờ tạm chơi kiếm quặng đúc đồ trước đi, mỗi ngày ngồi 2 tiếng mong là 1 tháng sẽ có đồ tạm tạm trong người . Hehe mà đánh boss tui có chiêu này hay lắm, mình bị trừ máu theo thời gian 1 đơn vị/ giây hay nhanh hơn tí tui không nhớ rõ mà con boss đánh thì không dính damage chiêu của nó, chuẩn bị kha khá bình máu là ok chấp hết

samactrang94

bữa trước đi tới cái dungeon nc với thằng canh giữ. Nó biến thành con skeletron mạnh vãi, dí đến nhà bem^^

Norval

đã lập dc sever hamachi. Ai chơi kêu tui nha. Ps: 5 thằng vô chơi lag tung máy

topic có vẻ im hơi lặng tiếng nhỉ? tui tự kỉ nãy giờ

mrwobjn

Rủ được kha khá người chơi tui sẽ tạo 1 sever onl vào T7, CN

Sever sẽ có một số mini game tự chế như mê cung, chạy đua, tìm kho báu,...( CÓ PHẦN THƯỞNG ĐÀNG HOÀNG )

Và 1 số event: tui sẽ kêu 1 số boss cùng lúc

Ai chơi đăng ký

vietdungbui2002

cho tui 2 slot nha. 1 của t 1 của bạn. Bác lập đi, chơi 1 mình bùn quá. hôm qua chui zô dungeon lụm dc quyển sách gọi nước đã vãi, vừa lụm xong cuốn sách con cái đầu lâu nó cho 1 chưởng chết mất 6 đồng vàng tiếc dễ sợ

Ps: có gì Phần mềm tui qua email : [email protected] nhá

agu_eowataocpr

cho tui 2 slot nha. 1 của t 1 của bạn. Bác lập đi, chơi 1 mình bùn quá. hôm qua chui zô dungeon lụm dc quyển sách gọi nước đã vãi, vừa lụm xong cuốn sách con cái đầu lâu nó cho 1 chưởng chết mất 6 đồng vàng tiếc dễ sợ

Ps: có gì Phần mềm tui qua email : [email protected] nhá Có nhiều tiền thì làm cái rương rồi cất zo đem theo chi cho mất

Mà làm sao để làm ra đồng vàng nhỉ. Thằng npc nó bán cái miner hat 8 đồng mà ếu đủ tiền mua. làm cái miner hat thì không bít, đi kiếm quặng khổ vãi

Các chủ đề có liên quan khác