emmuoncoanh2912

1. Link MF do mình tự up: Cr-ack, key ... đầy đủ, xài tẹt ga; no virut

2. Copy link -> dán vào thanh địa chỉ > enter ! Lý do: MF chặn VNZ

3. Hiện giờ MF theo dõi mình rất chặt, xóa file, xóa acc khi chia sẻ! ace cần link nào cứ để lại cmt mình sẽ rep và reup lại ngay (với các link đã die)

4. Pass Unlock MF (nếu có): vanquang1991

5.

[video]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=VZ3BEOugAh4[/MEDIA]

HALO 2 DÀNH CHO windows XP, 7, 8 - 32 bit, 64 bit

Sau 1 thời gian dài ngâm cứu tìm hiểu, và thỉnh giáo! Hôm nay xin giới thiệu cho các bạn từ A đến Z về Halo 2, đảm bảo chơi ngon lành trên Win XP, 7, 8 cả 32 bit lẫn 64 bit

Trong khuôn khổ topic này, mình xin giới thiệu 2 bản: Halo 2 Setup ~3,2 GB và Halo 2 Portable AIO ~3,26 GB

CẤU HÌNH

Hệ Điều Hành: Microsoft® Windows®

CPU: 2 GHz hay cao hơn

RAM: 1 GB hay cao hơn

Dung lượng: Cần 7 GB ổ cứng trống trở lên

VGA: ATI x700 or nVidia 6100 hay cao hơn

Phiên bản DirectX: Microsoft DirectX 9.0c hay cao hơn
Thêm vấn đề cần lưu ý, ace đọc thêm ở đây nhé

Mấy bạn không có VGA rời thì đành chấp nhận vậy, đây là cấu hình tối thiểu của game. Nếu thích chơi thì kiếm con VGA 2nd về tầm 500k là kiếm được 8600gt hay HD 2600 dư sức cân game này

CPU: 2.0 gigahertz (GHz)

RAM: 1 gigabyte (GB) or random access memory (RAM)

VGA: ATI X700 or Nvidia 6100 display adapter with 128 megabytes (MB) of RAM and the following features:

• Pixel shader: 2 or higher

• Vertex shader: 2 or higher

Windows Experience Index scores:

• Graphics score: 3 or higher

• Gaming graphic score: 3 or higher

HDD: 7 GB of available hard disk space. The dedicated server and the map editor require more hard disk space.

Sound: Sound card, speakers, or headset

ODD: DVD drive: 32x speed

Network: Network adapter for LAN multiplayer gameplay

Broadband Internet access for Windows Live multiplayer gameplay

Recommended peripheral: Keyboard and mouse or compatible game controller (Xbox 360 Controller for Windows)

card on chơi được bạn ơi mình đã test rồi

cấu hình máy mình đây nè:

thơm vãi
Thêm một vài ý kiến cho chủ topic và các bạn như sau nha :

Về Card để chơi game :

Trong bài chủ topic nói game kg hỗ trợ một vài card on và hôm nay mình đã test trên card G41 on thì kết quả là vô game được với fps 30 hay 20 nhưng đây là tin tốt cho các bạn chưa có card rời

Cấu hình máy net là :

2 gb Ram

1 gb Card G41 on

Intel 4 petium 3.00ghz

Chiến tốt !!!

Về các lỗi game :

Mình đã test 2 bản trên windows Xp thì đều có lỗi ở Map 3 và Map 12

Mình đã fix Cr-ack theo chủ topic hưỡng dẫn và đã thành công

Nên các bạn có thể tải về để hưởng thức , nếu còn lỗi thì hãy pmmm mình hay chủ topic để giúp đỡ

Khi tải về thì hãy làm Cr-ack theo hưỡng dẫn của chủ topic kẻo gây lỗi thì Topic sẽ có vấn đề

Mình chắc chắn 100% chủ topic hưỡng dẫn là đúng nên đừng lo và bạn nào thích chơi thì tải về nha !!!

Về Cách vô game :

Khi các bạn tải về 2 bản thì hãy làm Cr-ack , và vô file Xp Play Halo.bat để chơi

Đây là cho windows Xp

Còn windows 7 thì hãy tư vấn với chủ topic

Mình đã test trên windows Xp và Đều chơi ngon 2 bản , bây giờ đã hoàn thành 15 mission

Nên các bạn đừng lo lỗi mà kg tải về

Thân !!!

LINK DOWNLOAD

Link FS trên hay link Torrent tương đương

Link FS, Torrent này do bác up

Bản Portable AIO ~3,26 GB

Link MF trên hay link FS tương đương

17 part, link MF do mình, up
; Link FS do bác up

MD5 file ".rar" : 51FBBA04 - A25FFC3A - 6E679910 - 9339AF64

File SJ ghép nối file

HƯỚNG DẪN

1. Down bộ Cr-ack Fix lỗi game, dùng chung cho cả 2 bản Halo 2 này về:

Mới UPDATE

2. Chú ý, khi giải nén ra, do trong thư mục Cr-ack mình có để sẵn công cụ Hack game
, bonus cho mọi người.
. Mà đồ nghề Hack thì rất dễ bị hiểu nhầm là Virut, trojan, mã độc,... mà -> bị AV chén ngay.

Vậy nên, không phải hoang mang, sợ sệt,... -> chém mình nhé.
. Ai muốn .. lấy công cụ Hack này thì đơn giản là tắt AV đi.
. Ai chân chính, k sử dụng game thì xóa đi thôi. k nên gạch đá ở đây nhé.

3. Đảm bảo việc chơi ngon lành, cũng như update luôn bộ thư viện DLL cho chuẩn!
Mọi người update bản Directx mới nhất để tránh lỗi khi chơi. windows XP thì cần directx 10.

Dành cho bản Setup ~3,2 GB
B1: Down về và cài đặt Ultra Iso để tiện cho việc Setup

B2: Nhét đĩa "Halo2.iso" vào ổ ảo của UI, rồi chạy file setup.exe để cài đặt như bình thường. Cài xong xuôi thì Finish.

B3: Vào thư mục: "Support" trong ổ ảo, cài lần lượt 2 file: "vcredist.msi" và "XLiveRedist1.0.6027.msi". Không cần cài file: "H2V-licr.msi" nhé!

B4: Vào thư mục "Cr-ack Halo 2":

Copy file "mf.dll" trong thư mục "Cr-ack Halo 2" chèn vào "C:\Windows\System32"

Copy file "mf.dll" trong thư mục "Game Fix" chèn vào thư mục chơi game

B5:

Với Win XP, vào chơi game bằng file chạy "Play Halo2" ở ngoài desktop

Với Win 7, 8 vào chơi game bằng file "halo 2.exe" trong thư mục cài game

Dành cho bản Portable AIO ~3,26 GB B1: vs link MD, down về, ghép nối 17 part lại.

Với file ".rar" duy nhất. giải nén ra 1 chỗ bất kỳ trong máy tính.
. Lưu ý là, trong bản Portable này mình đã để sẵn công cụ Hack nên rất có thể khi giải nén ra sẽ bị AV chén ngay. Kệ nó, không phải xoắn nhé.

B2: Vào thư mục "redist" trong thư mục giải nén ra ở B1. Lần lượt cài 2 file: "vcredist.msi" và "XLiveRedist1.0.6027.msi" nhé. Các thứ còn lại trong thư mục này, không cần quan tâm.

B3: Vào thư mục "Cr-ack Halo 2":

Copy tất cả các file trong thư mục "Game Fix" chèn vào thư mục game giải nén ra ở B1

Copy file "mf.dll" trong thư mục "Cr-ack Halo 2" chèn vào "C:\Windows\System32"

B4:

Với Win XP, vào chơi game bằng file "XP PLAY HALO 2.bat" trong thư mục giải nén ra ở B1

Với Win 7, 8 vào chơi game bằng file "halo 2.exe" trong thư mục giải nén ra ở B1

CHÚ Ý

1.Nếu bị dính lỗi như ở ảnh dưới:

thì vào thư mục giải nén ra ở B1, xóa bỏ luôn 2 file "dwmapi.dll" và "MFPlat.dll" đi

2. Cứ đang chơi mà bị *** game văng ra ngoài, Crash game -> bản win của bạn không chuẩn. Khuyến cáo nên cài lại hay ghost lại bản khác chuẩn hơn.

Cách 2: Thoát game !
Cài đặt Game for Windows - LIVE và thử lại

1 số bạn xài Win 7 64bit, nếu gặp lỗi dạng này cũng hãy thử cài và test lại xem, ở topic này của mình đã có nhiều bạn windows 7 64bit xài GFWL và đã thành công

3. Tất cả các lỗi khác mà mình k đề cập đến ở trên -> mọi người chụp 1 cái ảnh lại để phán cho chuẩn! -> nguyên nhân cực kỳ cao là: Win của bạn k chuẩn

Kèm theo nói rõ : đang sử dụng Win gì ? cấu hình máy ra sao: Ram? cạc màn hình như thế nào?
Để tiện cho mình chuẩn bệnh nhé

Còn vs Win 7,8 chén ngon lành cành đào ầm ầm nhé, đã test thử vs bản Win 7 k chuẩn -> vẫn ngon.

SAVE GAME

Cách sử dụng cũng không quá phức tạp. Quan trọng và chủ yếu là phải hiểu cơ chế. Làm vài lần là quen thôi. Trong bộ đồ nghề save trên của mình cũng đã có để kèm sẵn hướng dẫn rồi.

Ai còn chưa làm được, hay chưa hiểu thì qua các cmt bên dưới để đọc thêm chi tiết và xem hướng dẫn bằng hình ảnh nhé

LẦN ĐẦU BÓC TEM GAME

Cái này dành cho ae nào lần đầu vào game còn bỡ ngỡ.
. Cũng đơn giản thôi, nên mình để tất bằng hình ảnh thôi nhé

SHOW HÀNG

Mình lập trước ra mục này để ae tuyển tập những hình ảnh đẹp đẽ nhất, lộng lẫy nhất, ấn tượng nhất, đặc sắc nhất về Halo 2! Cả về hình ảnh lẫn Video. Hãy show những bức hình của chính chúng ta. ae cứ show lên ở topic, thấy đẹp và được ae ủng hộ, mình sẽ add thêm vào đây ngay. Chùm ảnh xin được phép bắt đầu

HALO 2
No.1
!! Đó là vs mình !!

CẢM ƠN

Cũng đã được 1 thời gian k còn nhỏ nữa, từ lúc mình lập topic, giờ đã ~2 tháng rồi. mình xin dành 1 vị trí để gửi lời Thank đến tất cả các ace đã, đang và vẫn sẽ luôn quan tâm, theo dõi, ủng hộ, chia sẻ và giúp đỡ ... đến rất nhiều khía cạnh của Halo 2 trong topic này của mình. Của những bạn đã test, đã chơi thành công và trở lại báo danh vs mình và mọi người. Mong được sự chia sẻ, đóng góp của thật nhiều ace nữa

kidpro07, laminhthep, chithong2000, sieunhangao122, MasterChief1998, 3111999, trieuchinhdhls, jessica_nguyen91, hoangkuty1234, zoro123pro, haru--_kun, ro_bo_con, pro1234567891, saochita, huyhoanghvtc47, noichantroi20, xichtulongskl, em day ma, sha0, go_alone1992, mr.A97, thanhvan90, tydautheo, hung23792, devilxz3, Vёcter, kuzan123, yeulam92bn, chimse93, hungby1110, nhatlaanh123, manhcoi123, , hoangtuk_89, pucabp, ptduongcobra, sonviptq1998, boyone33, ...

các bạn ủng hộ mạnh cho mình nhé

candyshop_ntk

Game này máy mình không chơi được vì không có Card rời, tiếc quá nhưng vẫn Thanks bạn !!!

Bertin

Game này máy mình không chơi được vì không có Card rời, tiếc quá nhưng vẫn Thanks bạn !!! Cứ thử đi xem sao bạn ạ. . Biết đâu cạc k rời nhưng vẫn tạm đủ xài, khà khà, kiểu chip core quad, Ram 4gb,.... chả hạn!

Mà nếu là máy bàn thì quất thêm xiền mua cạc rời thôi.

Elliot

chán thế, windows 7 lại không chơi được chứ mạn phép sửa bài và đính chính là Win 7 chơi ngon lành tuyệt đối Halo 2 ace nhé

MÌnh chưa down về test nhưng vẫn tks chủ thớt, trước mình cũng đi kiếm bản halo 2 cho cái winxp này mãi không thấy vì nó yêu cầu tối thiểu vista.Bài viết rất hữu ích up lên cho mọi người cùng thấy

Jian

Game này máy mình không chơi được vì không có Card rời, tiếc quá nhưng vẫn Thanks bạn !!! chơi halo 1 đi bạn, card on chơi mượt lắm, nó yêu cầu cấu hình bèo lắm

familya6vuive

chơi halo 1 đi bạn, card on chơi mượt lắm, nó yêu cầu cấu hình bèo lắm Mà nó cũng hay và đẹp nữa

anh_bom

MÌnh chưa down về test nhưng vẫn tks chủ thớt, trước mình cũng đi kiếm bản halo 2 cho cái winxp này mãi không thấy vì nó yêu cầu tối thiểu vista.Bài viết rất hữu ích up lên cho mọi người cùng thấy Thử đi bác ơi, mình vật vã lắm mới kiếm được bản này đấy, và còn vật vã hơn ở đoạn up. Cắm máy từ 12h đêm đến 9h sáng mới up xong được 10part còn lại!!!

chơi halo 1 đi bạn, card on chơi mượt lắm, nó yêu cầu cấu hình bèo lắm Mà nó cũng hay và đẹp nữa hề, Halo 1 đâu có đòi cạc mà! . Ngày xưa con máy bàn nhà mình chip Intel pentium R4, ram 256, k có cạc ... thế mà còn chén ngon nữa là.

Còn trên con laptop nhà mình bây giờ, nhìn Halo 1 hơi hơi xấu!

Halo 2 thì có nhiều ưu điểm vượt trội lắm: mình kết nhất là làm bàn đội one hit one kill, đi k cẩn thận là địch bắn phát chết luôn; Làm ra những con người lớn cầm kiếm bá đạo, đánh vs nó vật vã há cả mồm ra,... Ngoài ra thì Halo 2 hình ảnh đẹp, âm thanh hay ho lắm

KL: Ai đang xài XP hay có đủ đk về XP + cấu hình máy thì rất nên thử Halo 2 này.

p/s: ra tận Halo 5 rồi. Nhưng mà... vẫn chửa được chơi.

le.1209

Đang test! Hix cài đi cài lại game này từ năm ngoái mà không chơi được

nhphuc1995

Đang test! Hix cài đi cài lại game này từ năm ngoái mà không chơi được Hề, cũng là cũng tại bạn cơ, ai bảo cứ chăm chăm vào link mf, up4share, fshare ...(megashare có bản 2,5gb chơi ngon, nhưng link die lâu lắm rồi + thêm khoản ngồi fix lỗi cho game nữa, mệt gần chết), web Việt Nam lại lo. . Kéo torrent bản Setup về là cài ngon ngay.

cuối cùng cũng gặp người ******** hướng Ảo diệu vậy sao.

Nói thật là từ hồi lớp 10 -11 gì đó (5-6 năm về trước) mình được chơi Halo 1 xong phát, phê luôn. Cuồng luôn. .

Biết tin có Halo 2 cho PC phải quyết tâm chơi bằng được.

tctuvan

Trích dẫn từ thienvip106106:
Cr-ack halo 2 die rồi và 2 direc cung die roi ad sua link dum em

Bạn down cr@ack tại đây:

Directx thì bạn cứ download bản directx mới nhất để tránh lỗi thôi. Down trực tiếp từ microsoft ấy

Các chủ đề có liên quan khác