caukia2tek

Tại lúc mạnh lúc yếu nên em nghi ngờ! Có cách nào phát hiện không ạ?

justin_9006

1. là bạn quan sát đèn trên mordem nhé, nó nhấp nháy liên tục là có người đang sử dụng

2. là bạn gõ lên thanh địa chỉ 192.168.1.1 rồi nhập tài khoản vào, cái này bạn tự tìm hiểu nhé. Ở tab Status bạn nhìn ở ô Wireless sẽ thấy địa chỉ MAC của thiết bị kết nối vào Wifi

Mình nghĩ là bạn nên đặt pass đi cho dễ quản lí hơn

lavie1005

1. là bạn quan sát đèn trên mordem nhé, nó nhấp nháy liên tục là có người đang sử dụng

2. là bạn gõ lên thanh địa chỉ 192.168.1.1 rồi nhập tài khoản vào, cái này bạn tự tìm hiểu nhé. Ở tab Status bạn nhìn ở ô Wireless sẽ thấy địa chỉ MAC của thiết bị kết nối vào Wifi

Mình nghĩ là bạn nên đặt pass đi cho dễ quản lí hơn Mình gà lém! nói rõ hơn cái vụ MAC đi!

sad_boy8x

Mình gà lém! nói rõ hơn cái vụ MAC đi! Địa chỉ MAC là gì thì bạn tự g00gle tìm hiểu, nói ra dông dài. Tóm lại mỗi thiết bị (đt, tablet, phablet, PC, laptop) đều có 1 địa chỉ MAC, địa chỉ này không thay đổi trừ khi bạn thay card wifi của thiết bị đó.

Bạn cần nắm rõ máy của bạn (và người nhà bạn) có địa chỉ MAC là gì, sau đó vào phần Status hay Station info (tùy cách ghi của modem/router wifi), sẽ thấy list các địa chỉ MAC (cũng chính là các thiết bị) đã và đang truy cập wifi.

Lambart

Bây giờ hack 3G khó khăn lên các cao thủ đang chuyển sang lĩnh vực wifi

sao chỗ wifi không thấy mac miết gì hết vậy ạ?
Status hay Station Info ở trong mục Wireless chứ không phải cái Sumary đó ông nội.

Các chủ đề có liên quan khác