peheo1510

Extreme Copy là phần mềm copy rất nhanh, mình copy 1 file 700MB là 15 giây, so với TeraCopy là 30 giây, nhanh gấp đôi

Đã có bản mới nhất ExtremeCopy 2.3.4 (22/7/2013)

đã được mình Việt hóa cho dễ sử dụng

Các phần mềm hỗ trợ copy có rất nhiều, có thể kể đến FastCopy, SuperCopier, BurstCopy, RichCopy, TeraCopy...v.v

Và như các bạn đều biết TeraCopy được mọi người xưng tụng lên hàng số 1 thế giới, nhưng không hẳn vậy, tốc độ và khả năng chịu lỗi của TeraCopy có vẻ còn thua xa so với ExtremeCopy.

Sau đây là thử nghiệm từ các chuyên gia của hãng trên Windows 7:

Copy 1 file video dung lượng 1.31 Gb (so với tốc độ copy mặc định của windows 7):

● ExtremeCopy: 32 giây, nhanh hơn win7 20%

● TeraCopy: 42 giây, chậm hơn win7 -5%

● SuperCopier2: 55 giây, chậm hơn win7 -37%

● Windows 7: 40 giây

Rõ ràng chúng ta có thể thấy ExtremeCopy là số 1.

Cuối cùng kết 1 câu như thế này: Không quảng cáo kiểu "đao to búa lớn" như các đối thủ khác song về lĩnh vực tăng tốc sao chép dữ liệu, ExtremeCopy của hãng Easersoft xứng đáng với danh hiệu "minh chủ võ lâm".

Sau khi cài đặt, chạy tiếp file Language Viet tải về là có tiếng Việt

Để đăng ký, vào thẻ Công cụ/Đăng ký, và vào thẻ Trợ giúp/Thông tin để kiểm tra:

Link tải bản cài đặt từ trang chủ:

hay tải ở đây: ;

Link tải bản việt hóa: hay hay

Serial PRO: J9I95-83JUN-8PD2H-ARTGF

Xem thêm:

tracych0u90

hi, em này copy nhanh thiệt, copy file lớn khoảng 4G nhanh gấp rưỡi so với Teracopy

thank chủ thớt 1 cái

nicholas_chan17

đã có bản 2.20, tải

bản Việt hóa: (copy link dán vào trình duyệt)

sau khi cài đặt chạy tiếp bản việt hóa là có tiếng việt được rồi bạn ak Thank !!!!!!!!!!

Gabriele

bác tải file Viet hoa về giải nén và chạy nó chưa

nếu rồi thì bác chạy lại và chọn đúng đường dẫn chứa ExtremeCopy/Language

còn không thì bác cũng có thể giải nén file Viet hoa tải về, giải nén lần nữa sẽ được file ECRes_VIE.dll, copy nó vào C:\Program Files\Easersoft\ExtremeCopy\Language

xong rồi mở lại ExtremeCopy và chọn tiếng Việt

girl_ngongcuong

hi, em này copy nhanh thiệt, copy file lớn khoảng 4G nhanh gấp rưỡi so với Teracopy

thank chủ thớt 1 cái Không đâu bác. Bác cứ thử copy ra USB mà xem. Em này thua xa TeraCopy. Em dùng thử rồi, vừa rối mắt vừa không lưu lại được đường dẫn, vừa chậm hơn lúc chuyển ra USB nên đã gỡ quăng và quay về với TeraCopy rồi

Wetherly

Mình thấy người ta đồn thổi Fast kinh lắm, định cài thử thì nghe nói soft bày có một hạn chế lớn là không tích hợp vào Windows Explore, khi copy phải mở Phần mềm lên. Tera mình xài rồi, cũng tạm ổn, giao diện dễ sử dụng và toáng mắt, nhưng khả năng chịu lỗi và tốc độ xem ra hơi hạn chế so với Extreme. Còn Super thì nghe nói là "đừng tin vào những gì nhà phát triển quảng cáo", chậm hơn cả Win.

Dezmond

Mình thấy người ta đồn thổi Fast kinh lắm, định cài thử thì nghe nói soft bày có một hạn chế lớn là không tích hợp vào Windows Explore, khi copy phải mở Phần mềm lên. Tera mình xài rồi, cũng tạm ổn, giao diện dễ sử dụng và toáng mắt, nhưng khả năng chịu lỗi và tốc độ xem ra hơi hạn chế so với Extreme. Còn Super thì nghe nói là "đừng tin vào những gì nhà phát triển quảng cáo", chậm hơn cả Win. ủa khi bạn cài là nó đã có trong Windows Explore rồi mà, nếu không có thì bạn mở Configulation, chọn As Exploer's default copier (đặt là sao chép mặc định của Windows exploer)

nó ít bị lỗi như Teracopy

Các chủ đề có liên quan khác