Kalil

Cty em mới vay trước NH A mua ô tô . Em không có giấy tờ ký kết gì giữa cty và NH , em không biết là vay bao nhiêu, nghe là trả lũy trong 3 năm. Mà cty em mở tài khoản ở NH B , vậy cuối tháng em lấy sổ phụ ở NH nào ? Em phải làm kế toán như thế nào đối với chuyện vay trước ở NH A ? và phải làm gì với NH B? Các anh chị cho em ví dụ bằng số cụ thể nha . Xin cảm ơn.

Dar

Trích: Nguyên văn bởi uyen_qn2001 Cty em mới vay trước NH A mua ô tô . Em không có giấy tờ ký kết gì giữa cty và NH , em không biết là vay bao nhiêu, nghe là trả lũy trong 3 năm. Mà cty em mở tài khoản ở NH B , vậy cuối tháng em lấy sổ phụ ở NH nào ? Em phải làm kế toán như thế nào đối với chuyện vay trước ở NH A ? và phải làm gì với NH B? Các anh chị cho em ví dụ bằng số cụ thể nha . Xin cảm ơn. Bạn ơi, bạn nói cũng bất rõ làm sao mà ai có thể giúp bạn được. Tại sao lại "ko biết vay bao nhiêu" và "nghe nói là..." Bạn phải có hợp cùng vay và các giấy tờ khác ghi nhận chuyện vay trước từ NHA (VD: phiếu thu, giấy báo có....)thì mới hạch tóan được.Còn sổ phụ thì đương nhiên bạn phải lấy ở NHB (NHB không liên quan gì đến chuyện vay này hết) và NHA nếu bạn mở thêm TK ở NHA nữa.Mình đoán là bạn còn đi học, nếu đây là trường hợp mà cô giáo ra cho bạn thì bạn phải nắm đề cho thật rõ thì mới giải quyết được vấn đề.Chúc thành công

Ossie

Cty bạn mua ôtô Với hình thức trả lũy ah.và nếu NH A em không có tài khoản thì không lấy sổ phụ đượcNếu NH A mà cty em có mở tài khoản vay thế chấp thì tất nhiên hàng tháng em phải trả lải vay cho NH rồiTốt nhất em phải làm cho ro giữa cty với NH A là thế nào thì tất cả người mới giúp em đượcChúc em thành công

Sydney

nếu như công ty bạn mua ôô trả lũy qua ngân hàng A, thì đương nhiên bạn phải mở thêm TK ở ngân hàng A, và căn cứ để bạn bít về các thông tin vay vốn giữa bên bạn và NH là chứng thư thanh toán của ngân hàng. chứ làm jè có chuyện không bít vay là bao nhiêu, không có chứng từ jè, như thế thì làm sao bít đưọc ngân hàng có Đồng ý cho vay hay ko?

Brantley

bạn xem lại đi kế toán đều phải phụ thuộc vào chứng từ chứ.ko thể có chuyện đó được

saina9x

Vay thì pải có hợp cùng và thời (gian) hạn chứ, còn kỳ trả nợ, lãi vay nữa chứ. NH thì độc lập rồi không liên quan. Pải hỏi lại NH và quản lý của Cty xem!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
L Pháp luật về thế chấp quyền sử dụng đất để bảo đảm tiền vay và thực tiễn áp dụng tại Ngân hàng Ngoại Luận văn Luật 3
C Để có quyền sử dụng đất, đơn vị đã vay vốn ngân hàng để nộp tiền sử dụng đất, như vậy phát sinh mộ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
A Lãi tiền gửi được dùng làm vốn đối ứng cho hợp đồng vay vốn đầu tư có được dùng để giảm từ lãi vay? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin hỏi muốn vay ngân hàng tiền để mua xe máy trong trường hợp của tôi có được không? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0
D Giảm lãi suất cho vay, giảm lãi suất tiền gửi . Như thé này thì đi vay để kinh doanh cho sướng các b Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 3
L Cho em hỏi có web site nào cho vay một khoản tiền để chơi chứng khoán, khi nào có lời mình trả lại c Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
P Làm sao để vay đc tiền? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 2
M Gia đình em có vay một khoản tiền sinh viên là 12 triệu đồng để cho em ăn học, nhưng giờ em bị tai n Việc làm 1
M Mối quan hệ giữa lãi suất tiền vay, tỷ suất lợi nhuận vốn đầu tư và qui mô vốn đầu tư, vận dụng để g Tài liệu chưa phân loại 0
C Mua TSCĐ là xe ô tô, thanh toán cho nguời bán 30% tiền mặt, còn lại 70% vay ngân hàng để trả Kế toán & Kiểm toán 8

Các chủ đề có liên quan khác