spy_vodoi

tình hình là tui dùng máy tui khi cắm thẻ nhớ máy chụp hình (sony) thì hiển thị được thẻ nhớ (thấy hình vừa chụp) trong my computer được vài lần. Sau đó thì không thấy thẻ nhớ nữa dù thanh Taskbar có hiển thị mũi tên xanh( biểu tương USB). tui vào My Computer \ Properties \ Hardware\ device mângement\ thì vẫn thấy thẻ nhớ trong mục Disk Driver (ảnh). Mong máy bạn hướng dẫn cách khắc phục. Cảm ơn

thuhien_91hp

Bạn vào Run (windows + R) gõ từ khóa diskmgmt.msc để mở disk management rồi click chuột phải chọn ổ USB của bạn rồi chọn open là nhìn thấy ngay nó.

Rosselyn

Tools->Folder Options->View->show hidden files, folders, and drives mình làm rồi mà không được bạn ơi

Bạn vào Run (windows + R) gõ từ khóa diskmgmt.msc để mở disk management rồi click chuột phải chọn ổ USB của bạn rồi chọn open là nhìn thấy ngay nó. không được luôn ban ơi (ảnh kèm theo nè) bạn chỉ giúp nhe, cảm ơn

Quinn

vậy bạn bỏ chọn thêm dòng "hide protected operating system files..." là được ak. Sau khi chép dữ liệu ra máy rồi thì chọn lại

chocolove215

1. Bạn đổi sang ổ khác là được

2. Bạn vẫn cắm ổ đó nhưng trong HĐH mới khác XP, windows gì cũng được miễn là có drive USB của bạn trừ winXP hiện tại

ngan_trang_2610

1. Bạn đổi sang ổ khác là được

2. Bạn vẫn cắm ổ đó nhưng trong HĐH mới khác XP, windows gì cũng được miễn là có drive USB của bạn trừ winXP hiện tại Mình chỉ có 1 máy tính hà bạn ơi

tình hình là tui dùng máy tui khi cắm thẻ nhớ máy chụp hình (sony) thì hiển thị được thẻ nhớ (thấy hình vừa chụp) trong my computer được vài lần. Sau đó thì không thấy thẻ nhớ nữa dù thanh Taskbar có hiển thị mũi tên xanh( biểu tương USB). tui vào My Computer \ Properties \ Hardware\ device mângement\ thì vẫn thấy thẻ nhớ trong mục Disk Driver (ảnh). Mong máy bạn hướng dẫn cách khắc phục. Thank unistall driver rồi update lại xem thế nào

HEHE_BLOG

unistall driver rồi update lại xem thế nào làm r cũng không được lun. Căm thẻ nhớ kác vô thì OK

vậy bạn bỏ chọn thêm dòng "hide protected operating system files..." là được ak. Sau khi chép dữ liệu ra máy rồi thì chọn lại chẳng cải thiện gì luôn

Các chủ đề có liên quan khác