Farquarson

Hi anh em !

Vì một lý do nào đó như : không thích cái acc đó để quên đi, bị thả bm nhiều quá,.v.vv.. bạn muốn xóa nó đi để tránh phiền phức hay muốn các thông tin của mình được an toàn. Bạn sẽ nghĩ đến việc xóa tài khoản đó đi, bài viết này Ad sẽ hướng dẫn các bạn xóa các tài khoản này một cách đơn giản.

Xóa,không dùng tài khoản facebook

Bạn sẽ vào acc facebook của bạn , chọn Khóa tài khoản của bạn , Facebook sẽ chỉ bạn sang đường dẫn

Ở đó facebook sẽ hỏi lý do, các thiết lập cho việc vo hiệu hóa tài khoản facebook.. làm xong các thứ này bạn có thể xóa tài khoản Trong đó có nhiều người "nhớ" bạn lắm đó

Cân nhắc khi đã xóa tài khoản, bạn có rất nhiều lựa chọn để thực hiện. Nếu bạn muốn xóa luôn mà không cần làm các thủ tục khác, bạn có thể vào link sau để tìm hiểu thêm

Xóa tài khoản Gmail, Google

Để xóa tài khoản google, gmail các bạn đăng nhập tài khoản qua link sau

Sau khi đăng nhập bạn vào phần cài đặt :

Và chọn Vô hiệu hóa google + , từ đó bạn có các lựa chọn xóa tài khoản google+, gmail.v.v. tất cả các "dấu vết" của bạn ở google

Xóa tài khoản tiểu sử google

Với toài khoản google bạn chọn data tool ( công cụ dữ liệu) , chọn xoá tài khoản và dữ liệu

Nhiều lựa chọn cho việc xoá tài khoản google, và bạn phải nhập password để thực hiện

Truy cập trang trợ giúp để được hỗ trợ và cân nhắc khi xoá tài khoản

Xoá tài khoản Yahoo

Để xoá và dừng sử dụng tk yahoo bạn chỉ việc vào đường link sau " "

Đăng nhập tài khoản và đọc điểu khoản

Sau khi đã chắc chắn , bạn nhập mật khẩu một lần nữa , điền mã và chọn xoá tài khoản
Xoá tài khoản Windows live

Đăng nhập tài khoản windows live, chọn Close your account

Nhập mật khẩu và đóng tài khoản thôi

Chúc các bạn thành công

Dinh Quang Vinh theo cnet

quy_thuy

ngày nay đồng bộ nhiều quá, thứ gì cũng syns nên mật khẩu lúc bình thường k nhớ ra nổi mỗi dịch vụ thì chỉ có 1 tài khoản thôi nên chắc e k bao giờ dùng đến chức năng này (toàn bộ tài khoản đều bảo mật = request code qua tin nhắn điện thoại )

Bickford

em mới vào link deactivate của facebook mà có quá chừng người nhớ, thôi đành xài facebook tiếp vậy

Aibne

cho mình hỏi tí : " Nếu xóa tài khoản google sao này mình đăng ký lại được không vậy" . hehe, tại vì ài khoản google adsense bị khóa ấy mak. mình muốn xóa rồi đăng ký lại có không không nhỡ

ho_le2003

đọc thấy hay, test thử... và lỡ xóa đời nó FB rồi :V FB cho lấy lại tài khoản trong một khoảng thời gian

Các chủ đề có liên quan khác