dieuanh1996

Bác nào chỉ em vụ này với! Hôm kia em dùng máy bình thường, tự dưng sáng qua mở máy lên thì nó mất hết màu, như kiểu thiếu driver vậy. Cài driver lại xong nó vẫn bị. Thế là em ghost lại máy thì dùng bình thường. Restart lại ầm ầm vẫn ok. Nhưng sau khi dùng xong em tắt máy sau cỡ 6-7 giờ mở lên lại thì sau khi hiện màn hình của Intel xong nó xuất hiện một dấu nháy bên góc trái, phía trên màn hình, nháy được vài phát thì màn hình không còn cái gì ngoài một màu đen . Em đã thử các bản ghost khác nhau và thậm chí là cài lại windows nhưng cứ sau khi cài lại là dùng bình thường, nhưng tắt máy cỡ nữa ngày bật lên lại thì nó lại nháy rồi đen xì . Em không biết có phải do ổ cứng không, hay là do ram? hay nếu do windows thì em phải làm thế nào? Bác nào biết chỉ giúp em với!

cấu hình máy của em là atom (TM) CPU 230 @1,6 GHz, ram 1 Gb.

tuenv2000

nó bị lỗi ổ đĩa cứng rồi đó bạn , ghost hay cài vẫn thế thôi , bạn khắc phục chạy bad trong dos , không thì mua ổ cứng mới đi

nghe_an

cái này là bị ổ cứng rồi, bạn hãy thay ổ cứng khác là vừa bạn ah

nghoang74

Bác nào chỉ em vụ này với! Hôm kia em dùng máy bình thường, tự dưng sáng qua mở máy lên thì nó mất hết màu, như kiểu thiếu driver vậy. Cài driver lại xong nó vẫn bị. Thế là em ghost lại máy thì dùng bình thường. Restart lại ầm ầm vẫn ok. Nhưng sau khi dùng xong em tắt máy sau cỡ 6-7 giờ mở lên lại thì sau khi hiện màn hình của Intel xong nó xuất hiện một dấu nháy bên góc trái, phía trên màn hình, nháy được vài phát thì màn hình không còn cái gì ngoài một màu đen . Em đã thử các bản ghost khác nhau và thậm chí là cài lại windows nhưng cứ sau khi cài lại là dùng bình thường, nhưng tắt máy cỡ nữa ngày bật lên lại thì nó lại nháy rồi đen xì . Em không biết có phải do ổ cứng không, hay là do ram? hay nếu do windows thì em phải làm thế nào? Bác nào biết chỉ giúp em với!

cấu hình máy của em là atom (TM) CPU 230 @1,6 GHz, ram 1 Gb. trước có con máy bị y vậy túm lại là cần format toàn bộ ổ cứng rồi mới cài lại windows

khả năng bad nặng máy kéo không được nó đen xì

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác