meimei_xinh89

Giữa windows 7 và windows XP mình thấy nó khác nhau ở mỗi chỗ giao điện của windows 7 đẹp hơn ở windows XP, phần mềm và cách sử dụng hơi khác một tí.

Ngoài những thứ trên ra mình thấy 2 windows không khác nhau là mấy nhưng vẫn có cảm giác dùng windows 7 sướng hơn dùng Xp do windows 7 nó ít bị lỗi lằng nhằng như xp hơn...
Mình thấy người ta xài windows 7 hay windows 8 không bao giờ bị lỗi màn hình xanh như windows Xp, Bạn nào biết thì bảo dùm mình xem cái windows 7 nó thường hay bị lỗi gì là nghiêm trọng nhất, khi xài windows 7 có bị lỗi màn hình xanh như XP không ? để lúc nó có bị lỗi mình còn khắc phục !!!

Cho mình Thank trước

Khác nhau nhiều là đằng khác nhá. windows 7 , 8 và 8.1 cũng có thể bị lỗi màn hình xanh như windows xp. 3 phiên bản trên cũng bảo mật tốt hơn windows xp. Còn cái lỗi mà windows 7 hay gặp phải thì tuỳ từng máy bạn ạ, chỉ cần cài windows hay dùng bản ghost không bị lỗi + phần cứng không quá cổ + không lược bỏ nhiều chi tiết của windows là OK thôi

Alrik

Khác nhau một trời một vực ấy chứ. Windows nào cũng có màn hình xanh chỉ là bạn không để ý thôi.

Edric

Lỗi thì cái nào cũng bị bị hết do bạn sử dụng thôi Xem ra bác này nói chuẩn nhất đấy

duongthang_2004

Mình thấy cái màn hình xanh là kẻ thù truyền kiếp của PC, ngày xưa cứ tưởng windows Xp mới bị lỗi này

lon_blog

- biết bao nhiêu điểm nổi bật hơn khi MS đưa ra windown 7 cho người dùng trên thế giới tới giờ chiếm ~ 50% tổng số người sử dụng máy tính. nên thích phù hợp cái nào thì dung thôi

Các chủ đề có liên quan khác