Tim

mọi người cho hỏi xíu nhé, ^^ hôm nay spam hơi nhiều hỳ, cài windows 8 , mới chỉ cài 1 số phần mềm nhẹ, mà sao ổ C nó chiếm lớn thế nhỉ( tổng 48,8 gb trống 18.3 gb), lần trước sài windows 7, cài cả CS6, PES 2013 mà ổ C cũng còn trống cả 20gb nữa ý, windows 8 nhẹ hơn mà sao vậy nhỉ, hay có vấn đề gì chăng? mọi người giúp phát nha ^^ tks mọi người quan tâm !!

Kenny

hô, hay là lúc bạn cài windows chưa format ổ C, còn thư mục Windows.old đúng không?

asian_cardin

Cài xong win8 pro 64bit hết tầm 15GB, làm gì mà hao hụt nhiều thế được, máy mình ổ C 50GB, sau khi cài win8 64bit còn 34GB, sau kho cai word 1013,ps cs3,visual 2010,VMware 9 và một số phần mềm nữa, bây giò còn 13GB thôi

Chet

hô, hay là lúc bạn cài windows chưa format ổ C, còn thư mục Windows.old đúng không? không có cái windows.old trong ổ C bạn ạ, haizz ...

thetrung84

mình mới cài office 2013, kis, cclear, advanced sýtem pro 6, abode read, kmplay, fifox, ... mấy cái nhẹ thui, mà sao ngốn ớn quá , haizz lúc trước windows 7 còn cài thêm cả, producer, CS6, Pes 2013 mà còn trống cả 19gb , khó hiểu thật

bạn vào thư mục download, xem ngoài desktop, kiểm tra trong thùng rác xem có file lạ nào ko. coi chừng những file đó làm ngốn ổ cứng.

ngoài ra bạn chú ý việc tải nhiều app Metro cũng gây tốn dung lượng.

tốt nhất bạn chụp ảnh ổ C và thư mục Program files lên cho anh em xem thử để dễ biết hơn

Taima

trừ virus chứ nếu có phần mềm lạ chắc khó có thể tới 20GB lận, có khi bạn quên chưa format windows cũ trc khi cài windows mới

Falcon

VẬY LÀ BÌNH THƯỜNG MÀ BẠN... máy mình ổ c 100G cài visual studio 2012, office 2013, không cài game gì hết, update tới hiện tại ^^!

bây h còn trống 30G, hjhj

Darrill

sau khi vào cmd dùng lệnh powercfg /hibernate off thì bây giờ không gian trống còn 21,8gb, nhưng có điều mình xem các thư mục chính trong ổ C kiểm tra, cộng lại thì đâu mất 10gb, cụ thể, tổng 48,8gb ở ổ C, trống 21.8gb, mà cộng tất cả foder trong :c là khoảng 20gb thế cái khoảng 6gb trống kia đâu nhỉ ?

TuanAnh_TB

sao cài game hay soft vào C: làm chi cho tốn đĩa

xem thêm bài dưới chữ kí, mục xoá rác

mình cũng bị tương tự. ổ C mình 46gb mà không cài phần mềm gì nhiều cả. seach trên google đủ cách vẫn không ăn thua ex: xóa hết phần download, bỏ update, set ram ảo, etc... . dung lượng từng ngày bị mất đi. hix. vấn đề là mình đã dùng đủ thứ phần mềm bản quyền như CS PTS, KIS và 1 số phần mềm lung tung khác nên lười cài lại windows (nhiều phần mềm nhưng dung lượng nhẹ thôi) bác nào biết khắc phục thì hay quá. ban đầu thì mình thấy cái window.old nhưng xóa đi sạch sẽ rồi . đến giờ mỗi ngày dung lượng nó lại tăng thêm 1 chút mặc dù chả làm gì cả >"
đồng bệnh với thớt

danh_dat99

Thử xài soft nào dọn rác bớt đê, chứ chiếm tới 30,5Gb hơi khủng đó, máy nhà mình chạy windows 8 Ổ C: chỉ có khoảng 10Gb

magician305

uhm, mình cũng thế, định cài thêm game pes 2013, với CS6 như bản windows 7 cũ, mà nhìn thấy ớn quá nản, híc

conyeume231

Thử xài soft nào dọn rác bớt đê, chứ chiếm tới 30,5Gb hơi khủng đó, máy nhà mình chạy windows 8 Ổ C: chỉ có khoảng 10Gb mới cài windows 8 thì ổ C của mình cũng chỉ hơn 10gb thôi, ngồi vọc 1 lúc, quay đi quẩn lại, thấy ớn quá, haizz

Các chủ đề có liên quan khác