Máy mình vừa mới cài windows 7 đước mấy hôm. Mình thấy máy nhà thằng bạn lúc cài windows 7 xong nó chỉ update 1 lần rồi sử dụng ngon lành. Còn mình khi khởi động windows lúc nào cũng phải chờ nó update rất lâu, cứ bật lên nó lại update windows 1 lần, tắt đi nó cũng update rồi mới tắt được

Nó bị vậy nè:

Mặc dù nó update (cập nhập win) suốt ngày như vậy nhưng windows nó vẫn thông báo là "Chưa được cập nhập", ức chế quá..

Bạn nào biết thì giúp mình với, phải vào cái nào thì nó mới không tự động update nữa...Thank nhiều !!!!

1 là bạn tắt cái auto update còn 2 thì để cho nó tự do, tầm 4 đợt là hết, nếu bạn mở máy thường xuyên thì 3 ngày là update ổn định

Còn 1 ngày mở 1 ít thì nó update chưa đủ vì vậy ngày nào cũng được update

dauyeu1248

1 là bạn tắt cái auto update còn 2 thì để cho nó tự do, tầm 4 đợt là hết, nếu bạn mở máy thường xuyên thì 3 ngày là update ổn định

Còn 1 ngày mở 1 ít thì nó update chưa đủ vì vậy ngày nào cũng được update Ngày nào nó cũng update như thế mình sợ hỏng máy lắm, lúc nó update đợi lâu kinh khủng, ý mình là làm thế nào để nó không update nữa, với lại cái auto update nó ở đâu vậy? chỉ mình với

Click vào biểu tượng windows ở góc phải màn hình [Start], chọn [Services]

Trong bảng Services, click chọn mục Windows Update, mục này trong thẻ

Extended hay Standard đều có. Click xong nó chuyển màu xanh.

Tiếp tục D-clk (click chuột liên tiếp 2 lần liền nhau), nó sẽ ra bảng Windows

Update Properties, ở thẻ General, tại mục Startup type, click vào dấu mũi tên

chỉ xuống sẽ cho ra bảng lựa chọn, click vào mục cuối cùng có tên Disabled.

Phía dưới có mục Services status, click luôn vào ô có chữ Stop nhé.

Sau cùng, tận bên dưới, click vào ô Apply rồi ô OK nhé. Tốt nhất là khởi động

lại máy cho ổn.

Tại sao nên làm thế ?

Update cho windows 7 tốn quá nhiều thì giờ và hại máy, hể máy rảnh một tí là nó

mày mò down file về, hể tắt máy thì nó bảo chờ nó tí ... mà toàn là để sửa

chữa vá lỗi cho cái Internet Explorer của nó lúc nào cũng bị hacker tấn công.

Tốt nhất làm theo mọi người là xài Firefox, không xài Internet Explorer.

Nếu muốn vẫn có thể chủ động Update bằng cách lên mạng tìm và tải về

các gói Update mới rồi cho chạy một lần khỏe hơn nhiều.

Máy mình vừa mới cài windows 7 đước mấy hôm. Mình thấy máy nhà thằng bạn lúc cài windows 7 xong nó chỉ update 1 lần rồi sử dụng ngon lành. Còn mình khi khởi động windows lúc nào cũng phải chờ nó update rất lâu, cứ bật lên nó lại update windows 1 lần, tắt đi nó cũng update rồi mới tắt được

Nó bị vậy nè:

Mặc dù nó update (cập nhập win) suốt ngày như vậy nhưng windows nó vẫn thông báo là "Chưa được cập nhập", ức chế quá..

Bạn nào biết thì giúp mình với, phải vào cái nào thì nó mới không tự động update nữa...Thank nhiều !!!! Em cũng từng bị tình trạng update liên tục như bác. Update windows thường xuyên là tốt nhưng mỗi lần cập nhật xong sẽ gây chậm trong quá trình tắt/mở máy-->.gây Phiền phức.

Bác có thể tắt auto update bằng cách :

-Vào Start > Control Panel > System and Security, sau đó ấn nút Turn automatic update on or off.

-Trong cửa sổ Change settings, bác chọn Never check for update (not recommended), sau đó bỏ chọn tất cả các mục tại các check box bên dưới và ấn OK.

Nếu kho được thì bác ghost/cài lại win.

Cisco

Click vào biểu tượng windows ở góc phải màn hình [Start], chọn [Services]

Trong bảng Services, click chọn mục Windows Update, mục này trong thẻ

Extended hay Standard đều có. Click xong nó chuyển màu xanh.

Tiếp tục D-clk (click chuột liên tiếp 2 lần liền nhau), nó sẽ ra bảng Windows

Update Properties, ở thẻ General, tại mục Startup type, click vào dấu mũi tên

chỉ xuống sẽ cho ra bảng lựa chọn, click vào mục cuối cùng có tên Disabled.

Phía dưới có mục Services status, click luôn vào ô có chữ Stop nhé.

Sau cùng, tận bên dưới, click vào ô Apply rồi ô OK nhé. Tốt nhất là khởi động

lại máy cho ổn.

Tại sao nên làm thế ?

Update cho windows 7 tốn quá nhiều thì giờ và hại máy, hể máy rảnh một tí là nó

mày mò down file về, hể tắt máy thì nó bảo chờ nó tí ... mà toàn là để sửa

chữa vá lỗi cho cái Internet Explorer của nó lúc nào cũng bị hacker tấn công.

Tốt nhất làm theo mọi người là xài Firefox, không xài Internet Explorer.

Nếu muốn vẫn có thể chủ động Update bằng cách lên mạng tìm và tải về

các gói Update mới rồi cho chạy một lần khỏe hơn nhiều. Mình dùng google chorme có việc gì không vậy?

mrnguyen239

Em cũng từng bị tình trạng update liên tục như bác. Update windows thường xuyên là tốt nhưng mỗi lần cập nhật xong sẽ gây chậm trong quá trình tắt/mở máy-->.gây Phiền phức.

Bác có thể tắt auto update bằng cách :

-Vào Start > Control Panel > System and Security, sau đó ấn nút Turn automatic update on or off.

-Trong cửa sổ Change settings, bác chọn Never check for update (not recommended), sau đó bỏ chọn tất cả các mục tại các check box bên dưới và ấn OK.

Nếu kho được thì bác ghost/cài lại win.

Thank bạn nhiều lắm, mình làm thử và rất thành công

Rylan

Thank bạn nhiều lắm, mình làm thử và rất thành công không có chi, AE cứ thoải con gà mái đê.

thanhnguyenkun

Cái này là do trong lúc nó tự động update và cài đặt bản update bạn tắt máy tính. thế là lúc khởi động lại mới có tình trạng này. bạn chỉ cần tắt auto update là xong thôi

Neff

Update chậm 1 chút nhưng được cái nó an toàn hơn. Bạn của bạn có lẽ là tắt update rồi nên mới update 1 lần.

Eldur

Do bạn bật chế độ tự động Update windows .. tắt bằng cách này nhé