Tình hình như nêu trên. Máy khởi động nghe tiếng nhạc windows 7 đàng hoàng nhưng màn hình thì không sáng. Em phải tháo tung máy lên, mò đủ thứ kiểu thì mới được. Tình trạng này thì lâu lâu mới bị như thế.em đã check màn hình rất kĩ nhưng không thấy lỗi gì.lên mạng tìm hiểu thì thấy có người bao hư card, hay hỏng main,nguồn yếu,...nhưng nếu hư thì đã hỏng từ lâu rồi.

Cấu hình của em : Core 2 duo E8400 3.00Ghz --- ATI HD 5450 ---- Ram 2Gb

Mong bác nào tư vấn giúp em với! Thanks trước

mylove_bimat

Bạn mang case sang một màn hình khác test xem sao? Còn không được thì test them 1 cái card màn hình rời xem nó thế nào? Cuối cùng là mang ra quán kiểm tra tổng thể.

Thường nguyên nhân nhẹ nhất là lỏng cable nối với Card màn hình hay nối vào Monitor, card màn hình tiếp xúc không tốt. Bạn cần kiểm tra 2 đầu cable và tháo card màn hình làm vệ sinh các chân và socket.

Tình hình như nêu trên. Máy khởi động nghe tiếng nhạc windows 7 đàng hoàng nhưng màn hình thì không sáng. Em phải tháo tung máy lên, mò đủ thứ kiểu thì mới được. Tình trạng này thì lâu lâu mới bị như thế.em đã check màn hình rất kĩ nhưng không thấy lỗi gì.lên mạng tìm hiểu thì thấy có người bao hư card, hay hỏng main,nguồn yếu,...nhưng nếu hư thì đã hỏng từ lâu rồi.

Cấu hình của em : Core 2 duo E8400 3.00Ghz --- ATI HD 5450 ---- Ram 2Gb

Mong bác nào tư vấn giúp em với! Thanks trước em coi lại các cáp nối

tháo ra hết cả ổ cứng ram

khe cắm chân ram em lau = giấy lịch

sau đó lắp vào lại hết

phamchi_dung

Bạn mang cái mang hình sang bộ case khác để test nhé .. không biết là màn hình bạn xài nguồn điện riêng hay dùng điện từ case luôn nên không biết được .. !

Có bác nào biết khắc phục lỗi ssl khi vào facebook không ạ?

Ức chế quá. Chat thì disconnected ảnh cũng k up lên được. Giờ phải làm sao ạ?

Các chủ đề có liên quan khác