Jen_lovely

mình bật máy tính lên và xuất hiện thông báo sau,mình không biết đây là thông báo gì,nhờ các bạn bày mình cách khắc phục với,thank nhiều

saladtinhyeu_8x

Cái Windows Defender là Antivirus của Microsoft đó bác

Em nó đã phát hiện có một em virus hay malware chạy rông .

Sau khi tra Google thì biết con SettingsModifier: Win32/PossibleHostsFileHijack có chức năng là chỉnh sửa file host.

Cách khắc phục: chọn Select an action-> Clean (hay Delete) -> Apply actions

chimcucku7

Bạn chọn Show Details -> hiện ra đường dẫn đến file host (thục ra không phải virus đâu mà như bạn trên nói, file host bị sửa: vd như bạn sửa để Cr-ack IDM, block 1 số trang web,...)

Trong phần Select Action: chọn Allow - > Apply Action là được

ly.phamthimy

Do window defender phát hiện phần tử gây hại cho máy tính nên phát tín hiệu thông báo đó mà. Bạn hãy chọn tiếp Select an action-> Clean (hay Delete) -> Apply actions. Chúc bạn may mắn!

Theo Microsoft cho biết Phần mềm không mong muốn (Potentially unwanted software) có tên SettingsModifier:Win32/PossibleHostsFileHijack chứa trong đó mã độc mà hãng bảo mật Kaspersky xác định là Trojan.Win32.Qhost, còn hãng bảo mật McAfee xác định là Qhosts.apd. Nó làm thay đổi các file host trong máy tính của bạn, ngăn chặn bạn không truy cập được trình duyệt web của bạn, mà buộc bạn phải đi đến các trang web khác có chứa mã độc.

Vì vậy, Windows Defender yêu cầu bạn chọn hành động (Select an action) là Remove (gỡ bỏ) -> Apply actions.

Các chủ đề có liên quan khác