peachgirl_91211

Mình cũng đã bị lỗi như vậy. cài games xong vào games nó báo lỗi 0xc000007b. Mình cũng đã làm đủ mọi cách các diễn đàn đưa ra nhưng đều không khắc phục được. cái này rất là ức chế nhé, chẳng lẽ lại bó tay với nó

và cuối cùng mình qua diễn đàn nước ngoài xem thử cách khác thì ok , rất đơn giản luôn các bạn à

Cách 1

các bạn download cái này về : link mới

B1: giản nén ra , vào thư mục windows > lần lượt copy hết vào system32 và syswow64

B2 : các bạn vào C:\Windows\System32 paste vào đó nó hỏi gì thì lưu đè lên , hỏi nữa thì SKIP

B3 : các bạn vào C:\Windows\SysWOW64 hay C:\Windows\System64 paste vào đó nó hỏi gì thì lưu đè lên , hỏi nữa thì SKIP (Nếu máy bạn là 64 bit)

Xong , các bạn ra và hưởng thụ thành quả nhé ! làm được thì thank mình cái nhé

P/s : Máy mình chạy windows 7 64bit làm như vậy . còn các bạn chạy 32 bit thì chắc không cần bước 3

Nếu cách trên chưa đủ thì bạn tiếp cách 2

Download bộ Directx 9 Extra file:

Rồi cài nó tự quét và sửa lỗi như video hướng dẫn sau

You must be registered for see medias

sockgirl9x

Cách giải quyết triệt để lỗi 0xc000007b khi vào games cho bạn nào chưa làm được nhé.

File die rồi bạn ah có gì bạn gừi wa mail mình nha [email protected]

Thank bạn nhìu

love_anhgb_nt92

Cách giải quyết triệt để lỗi 0xc000007b khi vào games cho bạn nào chưa làm được nhé.

File die rồi bạn ah có gì bạn gừi wa mail mình nha [email protected]

Thank bạn nhìu đã send nhé bạn

mình đã fix lại link nhé bạn

nusinh_hue89vn

đang gặp ca này trên windows 8.1.để test.được thank bác trăm cái luôn

lam_nguyen450

Thank bạn nhìu

ngoctantstc

các bạn phải cài đầy đủ Microsoft Visual C++ 2005 2008 2010 2012 với Microsoft .NET Framework 4 và fix registry nhé

Daley

kông được b ới.win 8.1 không cài được

Tiburon

thường thì cài lại Direct X và Net.framework là hết thôi

chenrehhem

Re: Cách giải quyết triệt để lỗi 0xc000007b khi vào games cho bạn nào chưa làm được nhé.

link died roài up lại mediafre đi thớt

daigai

Well-Known Member
Re: Cách giải quyết triệt để lỗi 0xc000007b khi vào games cho bạn nào chưa làm được nhé.

Trích dẫn từ chenrehhem:
link died roài up lại mediafre đi thớt

Die đâu mà die, mình vừa down thử vẫn ok mà

chenrehhem

tôt nhất là up lại mediafire đi bạn thớt

chenrehhem

ừ link không died xin lỗi thớt nhiều nha

chenrehhem

sau mình làm vẫn bị lỗi games vạy. Mình đang chơi company of herose 2 mình làm theo hướng dẫn của chủ thớt roài mà hong được. Mình không thấy SysWOW64 trong windows 7 logon unlimited

chenrehhem

mình làm theo như trên roài mà vẫn không được. Cách giải quyết thì đã có ở đây:

down cái này về xong sau đó chạy chương trình để nó sữa lỗi những files còn thiếu bảo đảm fix 100% thành công.Chúc may mắn

daigia721

Ok. tóm lại là lỗi các file DLL thôi. Nếu biết tên thì download file dll đó rồi bỏ vào thư mục WIndows là xong

chenrehhem

chỉ có mình cái company of herose 2 là bị còn tất cả games khác điều bình thường không bị lỗi này

daigia721

Trích dẫn từ chenrehhem:
chỉ có mình cái company of herose 2 là bị còn tất cả games khác điều bình thường không bị lỗi này

Ai biểu thế, rất nhiều game bạn không biết, và cả phần mềm cũng có thể gặp lỗi này
CÓ nguyên cả topic sửa đây
Cách sửa lỗi 0xc000007b

chenrehhem

mình sữa được lỗi đó roài mà có điều vào games company of herose 2 nó bắt chạy steam. Games này nếu không muốn dùng steam thì sau hả các bạn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Soạn thảo và thoả thuận hợp đồng ngoại thương và những phát sinh và cách giải quyết Công nghệ thông tin 1
R Một số bài tập tình huống kinh tế thương mại tham khảo và cách giải quyết cụ thể Luận văn Luật 0
P Tranh chấp lao động cách giải quyết tranh chấp lao động Luận văn Kinh tế 2
I Tranh chấp lao động, cách giải quyết tranh chấp. Trình bày một vụ tranh chấp lao động được giải quyết tại DN hoặc tại cơ quan Luận văn Kinh tế 0
M Soạn thảo và thoả thuận hợp đồng ngoại thương - Những phát sinh và cách giải quyết Luận văn Kinh tế 0
D Thực trạng pháp luật về các cách giải quyết tranh chấp giữa thương nhân với người tiêu dùng Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
H Quá trình giải quyết vấn đề ruộng đất ở Thái Nguyên từ sau Cách mạng Tháng Tám năm 1945 đến hết cải Lịch sử Thế giới 0
T Thực tiễn áp dụng cách chiếm hữu thực sự để giải quyết các tranh chấp biên giới lãnh thổ giữa các qu Văn hóa, Xã hội 0
T Một Số Tình Huống Sư Phạm Thường Gặp và cách giải quyết của giáo viên Luận văn Sư phạm 0
F Giải quyết tranh chấp thương mại bằng Tòa án theo tinh thần cải cách tư pháp ở Việt Nam Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác