kiss_of_devil90

Mọi người cho mình hỏi .

Hiện tại mình đang chơi game Liên Minh . Để Max Cấu hình cao nhất ( cái này ai chơi liên minh và các game cần đồ họa cao thì rõ à ) .

Vậy thì yêu cầu chơi Cấu Hình cao cũng nhưng làm vào 1 số việc khác ( xem film ....) để được chất lượng ảnh tốt thì

Card rời có cấu hình cao là quan trọng -- hay là -- Màn hình có cấu hình cao là quan trọng ạ ,

Vd : So sánh giữa . 1 chiếc card 512 mb bình thường + 1 màn mình với độ phân giải 1080p đắt tiền ..so với.. 1 chiếc card có cấu hình cao như bh + 1 màn hình bình thường ( màn hình mình nói là màn tinh thẻ lỏng nhé ) .

Rất mong được giải đáp ạ

baby_hettien

Mọi người cho mình hỏi .

Hiện tại mình đang chơi game Liên Minh . Để Max Cấu hình cao nhất ( cái này ai chơi liên minh và các game cần đồ họa cao thì rõ à ) .

Vậy thì yêu cầu chơi Cấu Hình cao cũng nhưng làm vào 1 số việc khác ( xem film ....) để được chất lượng ảnh tốt thì

Card rời có cấu hình cao là quan trọng -- hay là -- Màn hình có cấu hình cao là quan trọng ạ ,

Vd : So sánh giữa . 1 chiếc card 512 mb bình thường + 1 màn mình với độ phân giải 1080p đắt tiền ..so với.. 1 chiếc card có cấu hình cao như bh + 1 màn hình bình thường ( màn hình mình nói là màn tinh thẻ lỏng nhé ) .

Rất mong được giải đáp ạ Cả hai đều xịn thì tốt hơn bạn ạ

Theo mình thì độ mượt, lag giật hay không là do card đồ họa, còn độ sắc nét, hiển thị màu đẹp, công nghệ chống lóa mắt, hại mắt... thì do màn hình quyết định.

Jader

cần cả 2

Bạn phải có màn Full HD thì mới để độ phân giải 1920x1080 cho game dc.

Và nếu muốn để được Full HD thì VGA phải mạnh

Đại khái thì thế, còn theo kinh nghiệm của mình thì con card tầm >2tr là max setting LMHT dc rồi, muốn biết thêm thì qua voz hỏi

Cả hai đều xịn thì tốt hơn bạn ạ

Theo mình thì độ mượt, lag giật hay không là do card đồ họa, còn độ sắc nét, hiển thị màu đẹp, công nghệ chống lóa mắt, hại mắt... thì do màn hình quyết định. Thank bạn nhìu

Vậy cái so sánh kia thì nên chọn cái nào hả bạn

Và màn có phân giải tốt , điểm màu ngon thì card mới có thể tích ứng hay là Car chỉ tính ứng với keycase ?

Roark

Thank bạn nhìu

Vậy cái so sánh kia thì nên chọn cái nào hả bạn

Và màn có phân giải tốt , điểm màu ngon thì card mới có thể tích ứng hay là Car chỉ tính ứng với keycase ? Nếu không chơi mấy game khủng thì card rời bình thường là được rồi bạn ạ. Vậy nên theo mình nếu bạn chỉ chơi mấy game như LMHT thì không cần card quá mạnh làm gì, đầu tư vào màn hình sẽ tốt hơn

vanvn98

Mọi người cho mình hỏi .

Rất mong được giải đáp ạ màn hình chả quan trọng lắm. nhìn đội tuyển đồ họa thì biết. nếu ít tiền thì cứ xài con CRT 17'" là ok còn giờ công nghệ HD nên xài cạc hình và màn LED thì vẫn sướng hơn

Mọi người cho mình hỏi .

Rất mong được giải đáp ạ mình củng chơi LMHT đây, đối với game này sài thêm cái card rời sẽ hay hơn chống FPS tăng giảm đột ngột, vào combat không bị giật ^^! mình sài onboar HD Graphics 3k FPS lúc vừa vào game là 2~10 giật giật tới khí ra lane thì ổn định đến cuối game, xuôi xuôi cb gì bị lg do bọn nó tung kill dữ quá đứng cả màn hình theo mình bạn nên đầu tư cái card 512 là oke rồi, còn việc xem phim ảnh sắc nét là nhờ cái màn hình full HD của bạn

nh0_sh0ck01

nếu so như bạn thì VGA mạnh or trung và màn res thấp còn hơn, chứ 512mb sao đi nổi màn fullHD

muadong_conmua

Mọi người cho mình hỏi .

Rất mong được giải đáp ạ Card màn hình khủng thì để xem HD không bị lag thôi,còn màn hình thì nên kiếm cái nào mà có hỗ trợ full hd 1920x1080 là màu sắc nét luôn bạn

Muốn chơi game khủng, xem phim khủng mà mượt thì cấu hình máy cần tốt, và graphic (đồ hoạ) cũng phải tốt nữa. Còn màn hình máy tính thôi không là không đủ nhé bác.

nguồn 350w chạy được hd 4850 k a e Kinh, bác bảo nguồn 350w mà nuôi nổi con HD 4850 thì e chịu

Tầm trung cũng phải có 500w đến 600w

Nguồn 350w mà còn là hàng no name thì khói đầy máy

Các chủ đề có liên quan khác