Hans

Vì một số lý do trong vấn đề an ninh mật khẩu của bất kỳ trình duyệt đều được che dấu bởi dấu hoa thị. Và đôi khi chúng ta muốn hiển thị mật khẩu đã lưu từ dấu hoa thị đó. Vì vậy, tui viết bài này để chứng minh làm thế nào để hiển thị hay lấy lại mật khẩu đã lưu từ các trình duyệt web.

Nếu bạn muốn hiển thị nội dung của password bạn cần thay đổi nó dưới dạng text.

Sau đây là cách làm:

Bước 1: Đi đến các trang web mà bạn đã lưu các mật khẩu của bạn, ví dụ như facebook hay gmail. tui đã lưu mật khẩu của tui cho trang web này với trình duyệt Google Chrome trước. Xin lưu ý rằng, bạn có thể thực hiện cách làm tương tự cho bất kỳ trang web nào vv.

Một khi bạn mở trang web với trình duyệt , sau đó bạn chọn hay nhập tên người dùng trong khu vực tên người dùng. rồi mật khẩu sẽ tự động hiển thị trong mục Password dạng như dấu chấm (........) hay dấu hoa thị (*******) như dưới đây.

mật khẩu, trình duyệt web

Bước 2: Sau đó chọn mật khẩu nhấn (Ctrl + A-), sau đó nhấp chuột phải và chọn tùy chọn "Inspect Element" như hình dưới đây.

password, web browser

Bước 3: Khi bạn click vào tùy chọn Inspect Element. Bạn sẽ thấy một màn hình hiển thị như dưới đây.

retrive-saved-password-4

Bây giờ bạn có thể xem mã nguồn trang web đó, nó sẽ xuất hiện ở dưới cùng của trình duyệt. Như chúng ta đã lựa chọn phần mật khẩu, nó sẽ tự động làm nổi bật những phần mà chúng ta phải áp dụng các tinh chỉnh như hình trên.

Lưu ý: Bạn có thể phải mở ô Markup Panel trong firefox nếu bạn chỉ nhìn thấy những thanh bar màu đen phía dưới.

Bước 4:

Xác định vị trí nơi gõ = "password".

Chọn "password" và xóa nó.

Bây giờ thay thế bằng "text".

Bây giờ nhấn Enter.

Bạn có thể thấy những thay đổi như dưới đây. Thực hiện theo các hình ảnh dưới đây để biết các bước trên.

Thời điểm bạn làm điều này phần mật khẩu mà mật khẩu đã lưu được thể hiện như những chấm đen hay dấu hoa thị

Cách xem mật khẩu đã lưu trong trình duyệt web

Bạn có thể sử dụng nó để tiết lộ mật khẩu của người khác. Nhưng không nên làm điều đó, nó không phải là một ý tưởng tốt. Bạn cũng có thể thử trên trình duyệt Firefox . Đừng cố gắng để mở trang web trên bằng cách sử dụng mật khẩu được hiển thị.

Phan Thắng

Cute_Sky

đề nghị không hướng dẫn mấy cái thủ thuật này tại sao vậy bạn?! mình thấy rất hay mà!

lằng nhằng vãi , bôi đen pass >> kiểm tra phần tử >> chỗ type password >> sửa password >> bấm lung tung gì cũng được >> lên trên ô pass trên web >> click chuột vào là ok

creater_aipa

chỉ áp dụng được đối với mấy trang web đã lưu mật khẩu, còn những trang web mà không lưu mật khẩu thì cũng chịu

ps: mới nhìn vào tưởng phần mềm gì, làm mừng hụt

vitbau369

Nói chung là khá hữu ích với một số trường hợp :3

Còn lại đa số là có hại "1 tí".

vyt_buon

Hình như mình nhớ không lầm thì đã có phần mềm soi lại password từ rất lâu rồi mà??

Nhớ từ thời cái hồi còn xài YM! Cái kính lúp ấy :v :v

duckduck_vitvit

mình nghĩ các bạn thường dùng nhất là Chrome, firefox, IE, mình có kinh nghiệm đôi chút chia sẻ. đối với IE dùng X-pass soi ra ngay, mới test trên ie 11, firefox thì nằm trong saved password, còn chrome cũng tương tự như FF thôi chỉ khác giao diện, tìm trong setting ra ngay.

Nếu firefox bạn vào Option>Tab Security>Saved Password>Chọn Show Password

Nếu Chrome thì Cài đặt>(Hiển thị nâng cao)>Tìm dòng Bảo mật và mật khẩu> Quản lý mật khẩu đã lưu

Cả 2 cách để hiển thị toàn bộ các mật khẩu đã lưu

AH_HA

Thèn bạn em nó mà biết cách này thì nó lấy FB của em post stt linh tinh chắc em treo cổ mà chết quá

Các chủ đề có liên quan khác