Covyll

em muốn cài lại windows 7. lượn trên các diễn đàn thì thấy nhắc đến 2 từ: "tải bản windows 7" và tải bản "ghost windows 7" hai cáci này nó khác nhau như thế nào ạ?

kute_0o0

hỏi thế này thì hơi nguy hiểm rồi

tải cái nào cũng dc nhé, nhớ đọc kỹ miêu tả của cái "tải bản ghost windows 7"

huucong246

em muốn cài lại windows 7. lượn trên các diễn đàn thì thấy nhắc đến 2 từ: "tải bản windows 7" và tải bản "ghost windows 7" hai cáci này nó khác nhau như thế nào ạ? Theo yêu cầu của bạn cài lại windows 7 thì bạn phải tải bản windows 7 vì đây là bản cài đặt, còn tải bản windows 7 là bản ghost (win 7 đã cài đặt + các soft đã cài đặt sẳn).

vungnhietdoi_vn

vậy thì nên dùng cái nào ạ? Như bạn tuainhan đã nói ở # trên, mình phụ thêm để bạn được rõ

1/ bản windows cài đặt là bản được phát hành từ MS , nếu tải ở trên mạng thường là nó có đuôi mở rộng .ISO , còn mua ở tiệm thì nó ở dạng 1 CD cho winXP hay là DVD cho win7,8,8.1.

Bản này tải về tạo boot là cài đặt

2/ Bản windows Ghost, bản này nó có đuôi mở rộng là .GHO . Bản này không thể cài đặt thông thường được như bản windows setup, muốn cài đặt bản loại .GHO này phải có thêm phần mềm để cài đặt nó , có nhiều phần mêm để hổ trợ cài đặt bản .. .GHO này thông thường thì dùng norton ghost, vân vân, thường thì nó được cài trong nền dos , màn hình đen

Bản windows .GHO này nó được tạo ra bởi người dùng cá nhân , sau khi người dùng cá nhân có được bản windows setup của MS rồi , họ mới cài vào máy của họ sau khi cài xong rồi, có khi họ cài thêm các loại phần mềm theo ý của họ, hay là họ không cài thêm gì cả . Sau đó họ dùng 1 phần mềm khác ví dụ như là norton ghost , họ mới tạo ra bản ghost có tên gì đó thì tùy họ đặt tên, nhưng đuôi mở rộng là ...tên gì đó .GHO.

Tiện dụng của windows .GHO này là cài đặt nhanh và sau khi cài thì có sẳng cả những phần mềm mà người dùng cá nhân đã cài vào.

Nhưng bất tiện là có khi không tương thích phần cứng với 1 máy khác, không phải là cái máy đã tạo ra bản . GHO này , dẫn đến lỗi windows

nôm na windows.GHO nó là 1 file ảnh (cái bóng ma) của 1 bản windows đã được sử dụng qua

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Mấy anh cho em hỏi cái này một tí ạ !!! Hỏi đáp Tin học 11
T Cho mình hỏi cách nghe nhiều bài hát cùng một lúc Hỏi đáp Tin học 8
T Ngoài lề một chút, cho mình hỏi về model tp-link wifi! Nếu sai box ad di chuyển giúp mình topic, tha InterNet 3
J Cho tôi hỏi, tôi đang là giám đốc một công ty kiểm toán A . Cả hai công ty đang hoạt động bình thườn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Xin quý Hội cho tôi hỏi: Một người vừa có chứng chỉ hành nghề kế toán vừa có chứng chỉ kiểm toán viê Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
M Anh chị cho em hỏi vấn đề này một chút.em muốn tìm hiểu về thực tế kiểm toán viên ở nước ta hiện nay Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L Tôi làm kế toán tại Công ty Tư vấn thiết kế xây dựng. Xin cho tôi hỏi khi phát sinh một hợp đồng thi Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Tôi làm cho một công ty chuyên kinh doanh hàng nông sản, xin hỏi trường hợp mua hàng hoá là nông, lâ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
K (ngày 30/10/09) Xin cho tôi hỏi DN tôi là một DN thương mại được khuyến mãi hàng hóa không thuộc loạ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L (Ngày 25/11/2009) Các anh chị cho em hỏi: em đang làm cho một Ban QLDA xây dựng một trường Đại học Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác