Bickford

Core 2 dual mà bạn nói hoàn hảo gì bạn? Mình cũng thấy máy bạn bình thường, đầu tư không hợp lý lắm, theo mình hoàn hảo thì i7, DDR3, VGA khủng, nguồn khủng, main khủng, nói chung cái gì mới nhất, tiên tiến nhất, bền nhất là khủng chứ chưa hoàn hảo đâu bạn, đồ điện tử mà hoàn hảo thì hơi khó.

razvanvoicu79

Dàn máy bạn chọn có 1 số điểm không hoàn hảo .
1 Main G31 có thể nói là khá lởm khi gắn em E8400 bt thì không sao nhưng khi full load trong thời gian dài mình nghĩ con main này sẽ bị phồng tụ nổ tụ.
2 RAM của bạn bus 1066 nếu không oc thì cũng chỉ nhận bus 800 và nếu bạn sử dụng 2 thanh 1G để chạy dual thì bus 1066 là thừa.
3 E8400 công nghệ cũ khá nóng và tốn điện.

Mình đề nghị bạn 1 cấu hình khác ngang tầm tiền nhưng ngon hơn nhé:
Intel® Core™ i3-530
G.SKILL SA - 2GB (2x1GB) DDR3 1333MHz
ASUS P7H55-M
Huntkey Real Power Supply LW6400H  400W - 24 pin
ổ cứng giữ nguyên, I3 530 hoàn toàn có thể bóp cổ em E8400, VGA on của i3 đương nhiên vượt qua vga on của G31, RAM 3 đương nhiên hơn RAM 2. Về vấn đề sử dụng 1 hay 2 thanh ram thì tùy nhu cầu của bạn. Nếu bạn định nâng cấp trong thời gian ngắn thì 1 thanh 2G, nếu chả biết đến bao h mới nâng cấp thì sử dụng 2 thanh 1G để dual, hiệu năng khi dual hơn không nhiều nhưng dù sao vẫn hơn.

bobby_6590

Mình thấy bạn nếu bạn muốn dual channel thì dùng 2x2GB ram thì hay hơn còn không thì 1 thanh 2GB được rồi hiệu năng không chênh lệch đâu! Dung lượng mới thay đổi hiệu năng nhiều.
Bạn có dùng card Vga rời ko? Nếu có dùng thì ngay cả card phát triển nhất hiện nay GTX 480 nguồn 600W của bạn cũng gánh đủ cả giàn!
Vậy bạn nên chọn nguồn cỡ 400W trở lên là được rồi với cấu hình đó, đảm bảo xài không hết đâu trừ khi bạn ép xung mạnh!
430W-470W là đáp ứng được rất nhiều cấu hình với vga rời hiện nay rồi. Nếu bạn có card rời thì nói mình tính một bộ nguồn hợp lý cho.

Các chủ đề có liên quan khác