jyjy_myfriends

Chọn Dell

CPU Intel Core i3 - 330M (2*2,13 GHZ / 3MB L3 cache) sẽ mạnh hơn nhiều Core 2 Duo T6570 (2 x 2,1 GHz, FSB 800MHz). Mà CPU là quan trọng nhất. Card VGA giống nhau.

Tóm lại, trong 2 con này, chọn con Dell.

Carlo

Dell chứ

Chọn Dell vì:

1. Cấu hình Dell so như trên thì thấy vượt trội, Core i3 nhỉnh hơn Core 2 Duo.

2. HP tuy có HDD 320 GB nhưng giá cao hơn nhiều (17 triệu so với 12 triệu).

3. Dòng Dell mình mới phát hiện có thêm khe gắn SIM - hỗ trợ cho bạn kết nối 3G đó. Tuy nhiên, kiểu dáng khi bật nấp nhìn lên chỗ bàn phím và màn hình thì Dell không hấp dẫn, quá đơn giản. Nhưng khi nhìn các khía cạnh góc thì thấy dễ ưa.

Cái Dell không phải là LED Black lit bạn ơi.

nh0kwa0

Chọn Dell chứ

Nếu là mình thì trong hai con đó mình sẽ chọn Dell, vì nếu xét về hiệu năng thì Core i3 có hiệu năng cao hơn hẳn so với Core 2 Duo T6570. Ngoài ra, Dell xài DDR3 trong khi con HP kia chỉ xài DDR2. Về design, Dell 1464 đã được cải thiện đáng kể nên nhìn cũng đẹp, chỉ thua cái wifi và HDD. Tuy nhiên, điều này không quan trọng lắm.

Về tổng quan, nếu cùng giá tiền thì Dell 1464 hơn hẳn HP ProBook 4411s

Goodwyn

Theo tui bạn nên mua Dell

tui từng sử dụng qua HP rồi. Cảm giác của tui (chỉ là của tui thôi nhé) là con dv của tui rất nóng. Hình như một phần (theo như bạn bè và cái tay thợ sửa máy tính cho tôi) là hệ thống thoát nhiệt của HP thiết kế không được hợp lý cho lắm. Và thông thường, sau khi dùng một thời gian, HP cho cảm giác là máy bị chậm nhiều so với lúc đầu mua.

Bạn bè tui dùng Dell cũng nhiều! Theo tôi, bạn nên mua Dell. Dell là dòng máy tính nồi đồng cối đá lắm bạn ạ!

Còn tôi, Apple MacBook - mãi mãi một tình yêu!

Giorgio

Bạn tham khảo thêm Asus A52J

Đây là dòng mới của Asus (bảo hành 2 năm) hiện đang bán tại Việt Nam. Cấu hình như sau: Intel Core i5-430M 2 x 2,26 Ghz (Overlock upto 2 x 2,53), Memory 2GB DDR3, HDD 320GB (SATA), DVD-RW, VGA ATI Radeon HD5470 1GB DDR3, 15,6" Full HD Led Backlit (16:9), 10/100/1000Mbp, wifi (N), Webcam, SRS+Altec Lansing, Card Reader, HDMI port, OS:DOS, pin 6 cell, weight 2,0 kg.

Mình vừa mua con này cho đứa em. Nhìn chung là thiết kế đẹp, máy chạy ổn định nhưng không có Windows bản quyền (chỉ có OS DOS, người bán sẽ cài Windows cho bạn).

Giá bán dao động 15 đến 16 triệu tùy theo cấu hình.

nên dùng dell
con đó mới ra dòng core i3 mạnh mẽ lắm.dùng socket 1275 hay bao nhiu đó nhưng nói chung là thuận lợi sau này nâng cấp lên ị i7 tùy bạn,xu hướng sẽ bỏ core 2duo dùng corei,
mình mới lấy 1 em.dùng dc lắm.mỗi tội nó o có đèn led gì hết á.ko biết đâu mà lần.còn dùng thì vip.chạy mạnh lắm.carrd rời thì đồ họa vô tư à

o0o3c0nkuao0o

Bạn nên dùng con dell ấy,Chíp con Dell là chíp đời mới hơn HP,dòng này có con tích hợp 1 con chíp điều khiển đồ họa riêng,chạy đỡ nóng máy mà lại tiết kiệm điện,hơn nữa mẫu mã con này nhìn cũng khá hay,dùng DDR3. Còn con Hp thì là dòng chíp cũ,nếu bạn muốn xem cụ thể hàng hóa bạn có thể tới Namphongpc.com tại 141 thái hà hay Phần mềm tới Yahoo: trantrantrong_kholaptop Tell: 01287038688.Mời bạn ghé thăm: Nam Phong - Kho Laptop

Các chủ đề có liên quan khác