Belmiro

Từ bản FireFox 29 trở đi bạn sẽ thấy có nhiều thay đổi giao diện (gọi là Australis UI) hơn bản cũ, rõ ràng là có nhiều đường cong hơn, hiệu ứng động trong cũng được thay đổi và đặc biệt là có chế độ Tùy biến thanh công cụ.

Nhưng vẫn có 1 vài người không thích sự thay đổi về giao diện và họ thích cái cũ hơn, và từ đó add-on đã ra đời để đáp ứng nhu cầu đó.

Sau khi cài add-on và khởi động lại FireFox, bạn sẽ thấy lại giao diện cũ của bản 28 trở lui, bao gồm nút Firefox màu cam, thanh Tab cũng vuông vắn dễ nhìn hơn. Nếu muốn tùy chỉnh khác bạn cứ vào mục Option của add-on và chỉnh lại theo ý mình, nhưng cần biết English vì chưa hỗ trợ tiếng Việt nhé.

dịch từ askvg

mình thấy để như thế là đẹp rồi không cần chuyển đâu mà cái nút firefox đấy nó tốn diện tích quá nhìn hơi vướng

Em mới cài lại bản 28 , xóa sạch bản 29 -> Reset máy -> down bản 28 về cài -> bỏ cái update đi là xong

có điều thắc mắc là tại sao em dùng FF để vào VNZ hay bị lỗi load có nửa trang thôi các bạn ạ , lại phải F5 lại mới full trang , thế là sao hả các bác

Daith

Em mới cài lại bản 28 , xóa sạch bản 29 -> Reset máy -> down bản 28 về cài -> bỏ cái update đi là xong

có điều thắc mắc là tại sao em dùng FF để vào VNZ hay bị lỗi load có nửa trang thôi các bạn ạ , lại phải F5 lại mới full trang , thế là sao hả các bạn lạ nghe, mình có bị vậy bao giờ đâu :O bác cài adblock plus coi có cải thiện được không

gdpt_kyvien_nt

lạ nghe, mình có bị vậy bao giờ đâu :O bác cài adblock plus coi có cải thiện được không thì em đang xài adb đây , nghe bảo là FF nó crash hết mấy cái dọn quảng cáo nên bị thiếu trang

thì em đang xài adb đây , nghe bảo là FF nó crash hết mấy cái dọn quảng cáo nên bị thiếu trang reset lại firefox thôi chứ biết sao mà mò giờ

jelly_vn2001

thì em đang xài adb đây , nghe bảo là FF nó crash hết mấy cái dọn quảng cáo nên bị thiếu trang chắc đó là do lỗi của 4rum khi dùng FF đó bác

92_90

ko có gì phàn nàn về giao diện mới, nhưng luôn có những người chuộng cổ điển

nhưng firefox vẫn còn duy nhất 1 cái mình chưa vừa ý:

khi mở nhiều tab thì mỗi tab không có nút tắt riêng như chrome, phải click vào tab đấy ms tắt dc

yoko.online

ko có gì phàn nàn về giao diện mới, nhưng luôn có những người chuộng cổ điển

nhưng firefox vẫn còn duy nhất 1 cái mình chưa vừa ý:

khi mở nhiều tab thì mỗi tab không có nút tắt riêng như chrome, phải click vào tab đấy ms tắt dc ý bác nói là vậy à? vẫn có mà

ý bác nói là vậy à? vẫn có mà ý bác đó nói là mở cả mấy chục tab đó chớ 4 tab ăn thua gì

ý bác đó nói là mở cả mấy chục tab đó chớ 4 tab ăn thua gì vậy à? mở kiểu vậy thì RAM 4gb thì mới được chứ, RAM 2 gb mà mở vậy là chết

vậy à? mở kiểu vậy thì RAM 4gb thì mới được chứ, RAM 2 gb mà mở vậy là chết máy mình ram 2gb vẫn mở được 20 tab ầm ầm nhé

Các chủ đề có liên quan khác