vipboy_namngoc

Chào các anh chị trong VN-Zoom!

Em có một vấn đề như sau:

Hiện tại em mới mua một chiếc laptop mới (đã có sẵn Linux), và trên máy tính để bàn của em là Windows 8.1 Pro.

Bộ xử lí, card màn hình và âm thanh đều khác nhau.

Em muốn chuyển toàn bộ Windows 8.1 từ PC sang Laptop thì phải làm thế nào ạ?

Việc kết nối đã có cable mạng, chỉ lăn tăn khoản drivers. Bộ drivers của laptop em đã tải đầy đủ.

Chuyển nguyên hệ điều hành vì có rất nhiều ứng dụng, phần mềm và update, giờ cài mới thì hơi cực ạ.

Em xin Thank mọi người!

Hang_JJ

Chẳng có cách nào đâu, cài mới cho máy nó sạch và khoẻ bạn ạ.

river_711

có ý tưởng này, bạn thử, nếu dc thì sau này anh em biết đường, bạn là người tiên phong

Vì máy bàn phần cứng của nó không đặc biệt như laptop nên driver của nó dễ nhận, trừ vài cái đặc biệt như card màn hình thôi

Trên máy bàn, bạn uninstall driver card màn hình, card wifi nếu có, uninstall dc cái driver nào thì uninstall hết, sau đó không DC khởi động lại máy, vào luôn ghost hay windows mini tạo bản ghost

Trên laptop, xoá linux, định dạng lại ổ cứng NTFS

Bung ghost vào laptop

Nếu không bị màn hình xanh từ lần khởi động đầu thì có thể đã thành công, vào cài lại driver, update driver thôi

Nếu làm thì review cho anh em nhé

phat_tien

Điều này mình chưa thấy ai làm được bao giờ cả, có lẽ nhờ bạn mà sẽ có người tiên phòng làm được việc này đấy, bạn format ổ đó rồi cài lại bản windows 8.1 đi, không thì lên mạng tải bản ghost về bung ra là xong ngay.

vophilong76

Nên cài mới cho nó ổn định bạn ạ. Dùng mạng LAN chuyền dữ liệu từ máy cũ sang máy mới cho nhanh. Driver nếu không tìm được thì dùng tạm driver tàu, ổn định chán

forevergiacmo

Bạn hoàn có thể làm được đều bạn muốn nếu biết cách tạo ghost đa cấu hình. Tùy theo HĐH windows mà có những phần mềm hỗ trợ và cách tạo khác nhau. windows 8, 8.1 nhận hầu hết các thiết bị nên rất thuân tiện sau khi bạn đã tạo xong bản ghost No drviers. Bạn thao khảo các cách từ trang này:

to_du_na

có ý tưởng này, bạn thử, nếu dc thì sau này anh em biết đường, bạn là người tiên phong

Vì máy bàn phần cứng của nó không đặc biệt như laptop nên driver của nó dễ nhận, trừ vài cái đặc biệt như card màn hình thôi

Trên máy bàn, bạn uninstall driver card màn hình, card wifi nếu có, uninstall dc cái driver nào thì uninstall hết, sau đó không DC khởi động lại máy, vào luôn ghost hay windows mini tạo bản ghost

Bung ghost vào laptop

Nếu không bị màn hình xanh từ lần khởi động đầu thì có thể đã thành công, vào cài lại driver, update driver thôi

Nếu làm thì review cho anh em nhé Cùng ý tưởng với bác này, vào Device Managan rồi uninstall hết driver đi, và tạo ghost

True

Ghost đa cấu hình chỉ dùng cho các quán internet, games, người dùng cá nhân chả nên dùng.

Bạn hoàn có thể làm được đều bạn muốn nếu biết cách tạo ghost đa cấu hình. Tùy theo HĐH windows mà có những phần mềm hỗ trợ và cách tạo khác nhau. windows 8, 8.1 nhận hầu hết các thiết bị nên rất thuân tiện sau khi bạn đã tạo xong bản ghost No drviers. Bạn thao khảo các cách từ trang này: Dạ em Thank anh/chị đã giúp đỡ ^^

Em sẽ thử xem sao.

Bung ghost vào laptop

Nếu làm thì review cho anh em nhé Cùng ý tưởng với bác này, vào Device Managan rồi uninstall hết driver đi, và tạo ghost Em đã thử rồi ạ... Và nó báo lỗi màn hình xanh, cái gì mà... DRIVERS_IQRL_NOT_LESS_OR_EQUAL...

---> Nói chung là giờ quyết định cài mới :"))

nhoxtrieu

Dạ em Thank anh/chị đã giúp đỡ ^^

Em sẽ thử xem sao.

ngon, người tiên phong đã tạch.

về sau anh em khỏi phải hỏi, cài lại ngay từ đầu nhé

mình làm trên desktop với nhau thì dc chứ laptop thì khó lắm

Em đã thử rồi ạ... Và nó báo lỗi màn hình xanh, cái gì mà... DRIVERS_IQRL_NOT_LESS_OR_EQUAL...

---> Nói chung là giờ quyết định cài mới :")) người tiên phong đã tạch

từ nay anh em khỏi phải hỏi, cài lại luôn nhé

desktop với nhau thì dễ chứ laptop thì khó

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác