vdc2004hoan

Bạn phải nói rõ là khi thao tác như thế nào mà máy lại ra trang trắng như vậy. Mà máy bị như vậy thì hoạt động không bình thường rồi. Bạn bỏ hộp mực khác vào in xem.nếu được bạn thay trục từ là được bạn ạ.

Quigley

Nó bị hiện tượng là một trang cuốn giấy lên và in bình thường sau đó cuốn trang giấy khác lên nhưng không in gì hết. cứ như vậy đến khi in hết mới thôi. như vậy khi in xong mình phải lọc mấy trang trắng ra mệt thật đó

vh_gmai

Bây giờ bạn Test lại kỹ như sau :
  - Hủy hết lệnh in hiện có trên máy PC (và cả trong bộ nhớ của máy in). Sau đó tắt máy tính và máy in để khởi động lại.
  - Trước khi khởi động lại, mở máy in ra (ở những nơi mở được) kiểm tra kỹ xem có vật lạ (kim bấm, kẹp giấy ...) hay giấy còn kẹt lại không.
  - Sau khi khởi động lại : bạn in 1 trang duy nhất (lệnh in 1 lần, preview trước đúng là 1 trang nhé) xem có ra 2 trang (1 có 1 không hay không). Tiếp đến in thử cũng 1 trang giấy nhưng in làm 2 bản (2 copy) xem có ra 4 trang (2 có 2 không). Kế tiếp, in 2 trang có nội dung liên tục (giả sử word có nội dung 2 trang) xem nó có ra 4 trang (2 có nội dung liên tục, 2 không).
Nếu đã kiểm tra kỹ rồi mà vẫn lỗi thì bạn chịu khó gỡ bỏ cài đặt máy in ra và cài đặt lại. Làm vậy để loại trừ yếu tố lỗi do phần mềm. (lưu ý gỡ bỏ và cài đặt theo cách chính thống add/remove program > restart ...)
Một số máy in có tốc độ quét chậm, bạn in 1 lúc ít lệnh (hay số trang vừa phải thôi), in file có dung lượng vừa phải (lớn quá dễ bị treo) để tránh bị lỗi lệnh in.
Nếu vẫn bị lỗi thì do máy in hay nguyên nhân khác. Mình xử lý hết cách mà không xong thì nên gọi cho kỹ thuật xem và có cách khắc phục.
Do giải đáp từ xa, không biết đời máy và tình huống chính xác tận mắt nên chỉ hướng dẫn bạn cách Test loại trừ. Hy vọng giúp ích được.Mời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH Sản Xuất - Thương Mại Võng Nôi LONG HƯNG

nang_la30

bt tình trạng của bạn có phải là khi ra lệnh in , 1 tờ giấy trắng ra trước rồi đến tờ giấy in có nội dung của bạn đúng ko??/
bạn lên remove driver máy in đó đi và cài lại
nếu vẫn không được thì bạn vào mục system 32 có 4 file freeimage có thể bị lỗi bạn lên copy 4 file đó lại ( từ máy khác vẫn dùng bt ếy )
chúc bạn in thành công

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Các bạn cho mình hỏi có trang web nào có thể cho mình biết là máy mình là có bản quyền hay chưa khôn Hỏi đáp Tin học 26
H Có ai biết cách lọc trang websex ngay từ modem để máy khác không vào đc? InterNet 3
V Máy tính chỉ vào dc một số trang web? đa số là ko vào dc??mà virus thì chắc là ko có?giúp với!!!? InterNet 2
A các nhân tố ảnh hưởng đến quyết định mua xe máy của người tiêu dùng tại thành phố nha trang Luận văn Kinh tế 0
D Đồ án máy nâng - Cổng trục (đầy đủ bản vẽ và trang tính toán) Khoa học kỹ thuật 0
W Trang bị điện - Điện tử dây chuyền sản xuất ống thép nhà máy vinapipe, đi sâu nghiên cứu cải hoán hệ thống điều khiển công đoạn doa đầu ống Kiến trúc, xây dựng 2
L Trang bị điện hệ thống xử lý nước thải nhà máy thép Đình Vũ, khu kinh tế Đình Vũ - Quận Hải An, Hải Công nghệ thông tin 0
J Phương pháp lập dự án đầu tư mua sắm và trang bị máy xây dựng cho một số trường hợp Luận văn Kinh tế 0
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0
D Trang bị điện, điện tử dây chuyền cán thép nhà máy sản xuất thép Úc, Đi sâu tìm hiểu hệ thống điều k Khoa học kỹ thuật 0

Các chủ đề có liên quan khác