hic, đi cài máy tính bít bao lâu có ca này khó nhất, thật tình là nhai không nổi, điên lun, mong các bạn giúp

1. cài mấy cái windows lun, nhg khi shutdown thì không dc, cứ treo ở màn hình shutdown, rất là nản

quét virus, hdd không bad. nhg chả hiểu

2. nhấn im nút nguồn cho máy tắt nhg đèn bàn phím và đèn chuột vấn sáng, trong khi đó quạt cpu thì lại tắt.

3. máy này ngyaf trước cài windows 7 hay xp đều dùng bình thường. jo chả hiểu nổi nó bị cái j.

mong các bạn giúp em, Thank các bác.

angel_indream

chỉ còn do main thôi bác mang đi kiểm tra xem sao
hic, đi cài máy tính bít bao lâu có ca này khó nhất, thật tình là nhai không nổi, điên lun, mong các bạn giúp

1. cài mấy cái windows lun, nhg khi shutdown thì không dc, cứ treo ở màn hình shutdown, rất là nản

2. nhấn im nút nguồn cho máy tắt nhg đèn bàn phím và đèn chuột vấn sáng, trong khi đó quạt cpu thì lại tắt.

3. máy này ngyaf trước cài windows 7 hay xp đều dùng bình thường. jo chả hiểu nổi nó bị cái j.

mong các bạn giúp em, Thank các bác.

Daron

tắt bớt ứng dụng chạy ngầm cùng windows đi rồi tắt máy sẽ nhanh hơn đấy

dauanvietgroup

Bác cài windows thì chỉ cần cài lại 1 lần là được rồi. Một là do main, hai là máy có virus nào đó nên không tắt được. Bác ráng đợi lâu một chút, vì nếu không tắt được thì chắc là các chương trình trong máy tắt chậm quá, nên máy không thể tắt ngay.

mong các bạn giúp em, Thank các bác. Mình cũng có cái máy bệnh y hệt bạn luôn..không shutdown được. khi nhấn phím nguồn và tắt xong thì khi khởi động lại chỉ có chuột sáng, trong khi đó quạt CPU vẫn chạy bình thường.nản luôn..giờ chịu...mình cũng nghĩ là do main..vì đã test hết ram, ổ cứng, CPU, nguồn vẫn thấy bt..

kimmaihoang2008

Đem thợ hay mua máy mới , không phải do phần mềm đâu , phần cứng thì nên đưa thợ kẻo chọt chọt hỏng thì lại phải mua máy mới

sợ nhất lỗi main. máy t bị tắt đi tự bật lại, hồi đầu tưởng nhà có ma "bà vợ cũ" của tớ cũng có 1 dạo bị như thế . cứ tự động bật , chạy độ chục giây , rồi lại tự tắt ... liên tục như thế ... đau tim nhất là nó lại toàn bị cả buổi đêm mới sợ chứ ... sau 1 tuần không thể chịu dc nữa mới đem ra bác sĩ thì dc chẩn đoán là VGA lỗi... tháo ra là khỏi luôn

Bạn tắt hết mấy ứng dụng đang chạy đi rồi hãy shut down, trước kia mình cũng hay bị thế lắm, ngoài ra sử dụng thêm ASC để sửa mấy lỗi trên PC, khá tốt đấy...

coicomnhom

"bà vợ cũ" của tớ cũng có 1 dạo bị như thế . cứ tự động bật , chạy độ chục giây , rồi lại tự tắt ... liên tục như thế ... đau tim nhất là nó lại toàn bị cả buổi đêm mới sợ chứ ... sau 1 tuần không thể chịu dc nữa mới đem ra bác sĩ thì dc chẩn đoán là VGA lỗi... tháo ra là khỏi luôn Hồi trước mình còn bị kiểu không mở trình duyệt gì cả, không mở phần mềm gì, tự nhiên loa phát ra nhạc nghe thì hơi vô lý, nhưng điêu làm cờ hó luôn, xong mới rõ là bị dính virus, từ cái trang hihe gì gì đó, down idm nên nó bị phải cài lại windows mới hết

nguyen.thunhan

nhấn im nút nguồn quạt cpu tắt chẳng tỏ nguồn đã ngắt vào cpu, còn đèn phím với chuột vẫn sáng là do nguồn vẫn còn cấp vào mainboard. kiểu này dễ hư mainboard quá

Các chủ đề có liên quan khác