pmq841985

mỗi lần mình click chuột(chỉ cần click đại ở đâu đó ) là nó nhảy cái quảng cáo như hình bên dưới lên , mình tắt các trang web hiện lên rồi nhưng không có tác dụng với cái web hiện lên đó ., ai chỉ mình tắt máy cái này với , ức chế lắm rồi

Bạn dùng thêm ad on adblock plus, tải AdwCleaner về quét và kiểm tra tiện ích mở rộng có gì đáng nghi hông.

dalat_trang

Có thể là bị dính ad do mã độc rồi vì do bấm vào trang nào cũng ra trang đấy !

AdwCleaner và Malwarebyte mà tải về quét

no_impos

Có thể là bị dính ad do mã độc rồi vì do bấm vào trang nào cũng ra trang đấy !

AdwCleaner và Malwarebyte mà tải về quét
da lam va không co j thay doi , no van bi vay

da lam va không co j thay doi , no van bi vay Bạn vào control panel, ở phần cài đặt chương trình, tìm thằng nào có tên PC Enhancement gỡ ra xem.

coleminhdaquen

Bạn thử gỡ nó ra rồi reset máy lại rồi cài lại xem thế nào nha.

Chúc bạn thành công.

I. Vào Control Panel gỡ toàn bộ những thông tin liên quan đến những trang web hiển thị mà bạn bị chuyển sang VD: PC Enhancement

Cách tốt nhất, bạn gỡ bỏ toàn bộ những chương trình k dùng đến ý. Đôi khi các web này nó lại nằm ở tên khác

II. Gỡ bỏ toàn bộ Extensions trên Google Chrome

Bước 1: Đầu tiên bạn mở trình duyệt Google Chrome ra, sau đó click vào biểu tượng ở phía trên góc bên phải màn hình rồi chọn Tools tiếp đến Click Extensions

Bước 2: Tại cửa sổ Extensions của Google Chrom sẽ hiển thị ra tất cả các Add-Ons có trên Chrome, bạn chỉ cần lựa chọn những Add-Ons bào cần gỡ bỏ sau đó click vào biểu tượng thùng rác bên tay phải của Add-Ons đó để Remove chúng đi.
Bước 3: Sau đó sẽ có một thông báo để xác nhận việc gỡ bỏ Add-Ons đó, bạn chỉ cần Click Remove để đồng ý, nếu không bạn có thể Click Cancel
Như vậy là bạn đã gỡ bỏ thành công Extensions (Add-Ons) trên Google Chrome

TUy nhiên như thế này chưa hết đâu,

Bạn phải xóa toàn bộ file nó đã lưu cơ

VD ở đây mình lấy cái này làm ví dụ, của bạn thì bạn thực hiện theo nhé

Cuối cùng là khởi động lại Firefox

Nếu không được, bạn gửi teamviewer mình chỉ cho

nguyenthuctuan

Nếu không được, bạn gửi teamviewer mình chỉ cho Lạy thím , thím nhầm sang Firefox hồi nào vậy , bác trên đang sài Chrome , có liên quan gì firefox đâu , tội Firefox lắm

Bạn chủ thread nên làm theo bạn này . Và thử gỡ Chrome cài lại xem sao

quang_binh80

Theo tớ thì cách làm của là đúng đó.

Đối với cái này, giải pháp là bạn xóa các trình cắm đáng nghi ngờ không do bạn cài vào trình duyệt (gõ vào thành địa chỉ 'chrome://plugins'),

kiểm tra phần Tùy chọn: "Cho phép cửa sổ bật lên" trong cài đặt của Chrome. Có thể sử dụng thêm AdBlock Plus để chặn quảng cáo và các cửa sổ pop-up.

Chúc bạn thành công!

newshorizon16

bạn có thể dùng thử admuncher Phần mềm chặn quảng cáo hàng đầu thế giới xem đảm bảo lướt web tẹt ga chả có cái quảng cáo nào luôn

203_c10

@@ quảng cáo tui thử rất nhiều nhưng chặn tối đa có 96% chán ghê còn vài cái nó cứ nhảy va lại nhưc con mắt @@.

chery_cute_iuox

I. Vào Control Panel gỡ toàn bộ những thông tin liên quan đến những trang web hiển thị mà bạn bị chuyển sang VD: PC Enhancement

Cách tốt nhất, bạn gỡ bỏ toàn bộ những chương trình k dùng đến ý. Đôi khi các web này nó lại nằm ở tên khác

II. Gỡ bỏ toàn bộ Extensions trên Google Chrome

Bước 1: Đầu tiên bạn mở trình duyệt Google Chrome ra, sau đó click vào biểu tượng ở phía trên góc bên phải màn hình rồi chọn Tools tiếp đến Click Extensions

Bước 2: Tại cửa sổ Extensions của Google Chrom sẽ hiển thị ra tất cả các Add-Ons có trên Chrome, bạn chỉ cần lựa chọn những Add-Ons bào cần gỡ bỏ sau đó click vào biểu tượng thùng rác bên tay phải của Add-Ons đó để Remove chúng đi.
Bước 3: Sau đó sẽ có một thông báo để xác nhận việc gỡ bỏ Add-Ons đó, bạn chỉ cần Click Remove để đồng ý, nếu không bạn có thể Click Cancel
Như vậy là bạn đã gỡ bỏ thành công Extensions (Add-Ons) trên Google Chrome

TUy nhiên như thế này chưa hết đâu,

Bạn phải xóa toàn bộ file nó đã lưu cơ

VD ở đây mình lấy cái này làm ví dụ, của bạn thì bạn thực hiện theo nhé

Nếu không được, bạn gửi teamviewer mình chỉ cho thank , nhung nó vẫn bị vậy

Các chủ đề có liên quan khác