máy tính của mình bị mất một số biểu tượng trên màn hình, mỗi lần copy ra khi khởi động lại mất. ai biết chỉ dùm mình với.

ct_bp783

ví dụ cụ thể là cái nào bị mất hả bạn?hay là mất hết? chỉ mất một số biểu tượng như excel, word... nó chỉ còn vài cái biểu tượng my computer, network, firefox. mình cũng không biết bị sao nữa, thay đổi chủ đề cũng không được.

Bạn thử chụp màn hình lên xem. Bạn chụp ở trong C:\Documents and Settings\All Users\Desktop và ở màn hình Windows nữa. Bạn cũng thử nhấp chuột phải destop -->Arrange Icon By-->chọn show destop Icon để thử (nếu là windows xp).

dalat_trang

máy tính bạn có đóng băng ổ C không? máy mình không cài phần mềm đóng băng nào cả, trong máy có sẵn phần mềm đóng băng không bạn?

goodnight_8x

bạn thử chup hình khi đầy đủ icon và sau khi khởi động lại máy up lên đây cho mọi người xem thế nào

hongoc217

bạn thử chup hình khi đầy đủ icon và sau khi khởi động lại máy up lên đây cho mọi người xem thế nào

tuananh_866

bạn xem hộ mình với

doichomotmuahoa

Bạn thử chụp màn hình lên xem. Bạn chụp ở trong C:\Documents and Settings\All Users\Desktop và ở màn hình Windows nữa. Bạn cũng thử nhấp chuột phải destop -->Arrange Icon By-->chọn show destop Icon để thử (nếu là windows xp). mình không tìm thấy Documents and settings, mình dùng windows 7

dark_street212

2 tấm này chụp cách nhau có 3 phút, bạn có khởi động lại máy trong khoảng thời gian này không vậy?

Một điều nữa là thùng rác tự động... có rác, bạn vào xem coi mấy cái shortcut có bị đưa vào đó không.

2 tấm này chụp cách nhau có 3 phút, bạn có khởi động lại máy trong khoảng thời gian này không vậy?

Một điều nữa là thùng rác tự động... có rác, bạn vào xem coi mấy cái shortcut có bị đưa vào đó không. tại mình chụp xong lưu lại bị mất, nên không khởi động lại nữa, hi

tại mình chụp xong lưu lại bị mất, nên không khởi động lại nữa, hi Bạn có rảnh online cho mình xin cái team mình kiểm tra xem máy có cái cái gì giống như đóng băng không nhé ?

Yahoo của mình: minhdong_213

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác