Kwan

Chết tui rồi ! năm nay tui học lớp 11 mà bị mất hết gốc tiếng anh rồi , các bạn cứu tui với,, cho tui tất cả các công thức tiếng anh và làm ơn giải thích dùm tui THÌ hiện tại hay thì quá khứ gì gì đó ,hay là quá khứ đơn,tui hôk hiểu gì cả,thx các bạn

huynhhaloan

Chào bạn. Tớ mong là bạn sẽ chú ý đến câu trả lời của tớ và thực hiện nó. Tớ lấy kinh nghiệm của một học sinh "ngu" Tiếng Anh trong quá khứ và đến bây giờ thì "ngày xưa ngu bao nhiêu thì bây giờ giỏi bấy nhiêu". Tớ nói kiêu căng thế thôi chứ tớ cũng bất giỏi lắm đâu.

Tớ muốn truyền cho bạn kinh nghiệm học tiếng Anh. Trên thị trường giờ rất nhiều sách dạy học tiếng Anh, bạn vừa đọc qua quyển nào chưa ? Những quyển sách đó (nhiều) đa số là dành cho những người vừa có nền tảng cơ bản lâu rồi, đối với những người nhận thức kém về Tiếng Anh mà đọc thì cực-kì-khó-hiểu. Tớ muốn giới thiệu cho bạn quyển "Streamline English" của NXB Trẻ. Thực lòng mà nói, đây là một quyển sách quá tuyệt cú vời đối với một người bắt đầu học Tiếng Anh. Ưu điểm như sau:

- Nó học từ những cái cơ bản nhất, học-với-một-tốc-độ-rất-từ-từ.

- Rất nhiều kiến thức, học bất sợ thiếu kiến thức cơ bản nào mà mình sợ bất biết đến cả.

- Tất cả những từ viết trong sách điều vừa được dịch sang tiếng Việt, bạn bất mất công tra từ điển bao giờ cả.

- Cực kì nhiều hình vẽ minh họa, hình lại rất ngộ nghĩnh. Những câu chuyện được đề cập đến cực kì hài hước.

- Rất nhiều đối thoại, bài tập. Bài tập đảm bảo dễ ẹt luôn vì nó tương tự hệt bài tập mẫu (nhưng càng về sau càng khó).

- Hướng dẫn rất chi tiết, cụ thể. Mà nó buồn cười ở chỗ bạn học xong rồi, làm bài tập rồi nó mới cho học ngữ pháp, học xong lại làm bài tập tiếp ^^

Khuyết điểm : không-có-và-không-bao-giờ-có

Tớ đảm bảo đến 1 tỉ phần trăm là bạn sẽ rất hài lòng với cuốn sách này, học cuốn sách này xong sẽ rất giỏi Tiếng Anh, vồn từ rất nhiều.

Hiện tại bạn có thể mua nó ở rất nhiều nơi. Nếu chỗ bạn bất có thì hãy đi đặt hàng tại các hiệu sách: Cuốn Streamline English của nhà xuất bản Trẻ. Tớ đang cầm trên tay cuốn sách 372 trang vừa xuất bản từ hết năm 2000 cơ, bây giờ nó vừa được cải cách nhiều rồi.

Nếu bạn bất thể mua được cuốn sách đó ở chỗ ở hiện tại thì hãy Phần mềm nick yahoo meljssa_joan_hart, tớ sẽ mua giúp bạn với giá 40.000đ (tính cả phí chuyển phát nhanh, cuốn đó tớ mua 30.000đ) đảm bảo bất lấy lãi 1 xu ^^ Tớ bất phải lừa đảo gì đâu >_<, là do tớ tốt bụng thui.

Tớ cũng xin đảm bảo với bạn là học tiếng Anh trên mạng đối với những người mới học thì bất hiểu cải mô tê gì luôn và chẳng vào đầu nổi một chữ. Bạn phải tự học trên sách mới được.

Giới thiệu cho bạn trang web vdict.com để bạn có thể vào tra từ hay tra cả một câu nói khi bạn bất hiểu nghĩa.

Đây là đất chỉ phát hành cuốn sách: Nhà sách Ngọc Trâm, 94 Nguyễn Thị Minh Khai, Q.3 thành phố Hồ Chí Minh. Điện thoại: 8291493

Tớ ở hết Lạng Sơn cơ :)

Nếu bạn cầm được cuốn sách đó trên tay, tớ tin là khoảng 2 tháng sau, hay chỉ một tháng sau thôi tớ sẽ nhận được một bức mail Thank từ bạn :) Bạn học chăm chỉ thì chỉ 4 tháng là học hết quyến đó. Bạn học hết nửa quyển vừa thừa sức thi học sinh giỏi tiếng anh cấp 1, 2.

Nhớ là phải chăm chỉ nữa mới được nhé.

P/S: Cuốn English grammar in use vẫn quá khó đối với một người tiếp thu chậm môn này !

Gow

bạn nói vậy mà 5 sao dễ dàng sao?

để nói tất cả các thì cho bạn hiểu thì lâu lắm.

Tớ mách bạn nhé bạn ra hiệu sách mua quyển English Grammar In Use

bìa màu xanh lá cây j.hay lắm có tất cả các thì trong TA định nghĩa và ví dụ cụ thể= TA sau đó có dịch sang TV luôn.mà không chỉ có các thì không đâu mà có cả giới từ các đạng câu hỏi như:bắt đầu=WH....?,Câu hỏi đuôi,... nhiều lắm!mà quyển đó vừa dùng trong phổ thông vừa dùng sau phôt thông đấy bjờ mình vẫn đang học quyển đó mà

Chúc bạn học tốt nhé!

Aodh

Trước tiên bạn phải học thuộc các công thức của thì tiếng Anh (có trong SGK).Sau đó bạn phải học thật kĩ các thì quá khứ hay tương lai gì đó, xong sau đó bạn áp dụng vào bài tập của mình.Chúc bạn thành công !!!

ceotre

Tất cả kiến thức ngữ fáp làm sao lôi ra đây hết được hả em??? Em nên mua sák "english grammar in use" của "Raymond Murphy" loại có đáp án. Đây là sák ngữ fáp tiếng anh có tiếng việt. Như thế em đọc sẽ dễ hiểu hơn là sák ngữ fáp toàn tiếng anh ko. Nếu có thắc mắc j về ngữ pháp thì gửi thư cho chị : [email protected]

Chị sẽ trả lời thắc mắc cho em. Thế nhá.. ^^

Cormack

tui đay cũng học 11 nì. đang học chứng chỉ B mà rất lười từ vụng. tui bất muốn lấy 5 * của mi đau, để sau đi nha. àh câu khác đi tui nói cho. chúc vui vẻ

Các chủ đề có liên quan khác