các bạn ơi cho mình hỏi chút:dùng usb của bạn mình để copy tài liệu vào máy, khi vào computer rồi mở lên vẫn bình thường nhưng nó hiện kiểu shortccut removable disk, nhưng vẫn mở ra và copy tài liêu được. nhưng sau đó dùng cái đó cho tài liệu vào để copy qua máy khác thì mở lên k thấy tài liệu đâu, những cái có trc vẫn còn. Sau đó mình cắm 2 usb của mình vào đó thì cũng bị tương tự. Trước đó vài giờ usb của mình vẫn dùng bình thường.Giờ mình cho thẻ nhở điện thoại vào máy tính nó cũng bị tương tự và cắm và điện thoại thì không dùng được nưa

Máy của bạn cùng phòng mình sau khi cắm vào cũng bị tương tự với 3USB

Có lẽ Cổng USB trên máy của bạn bị lỗi rồi

Phải mở ra kiểm tra lại . Máy của bạn là laptop hay máy bàn

angel15vn

Bạn bị dính virus làm ẩn file rồi , bạn tải cái này về chạy để nó đặt lại thuộc tính cho file là ok bạn nhé :

mình cũng bị như vậy. cắm usb vào thì xài bình thường còn khi cắm đồ đọc thẻ nhớ vào lại báo lỗi như trên. Chẳng hiểu tại sao??? Hix

magnate_virus

Bị dính virus shortcut & fake usb drive rồi.Lên trang chủ bkav mà down Bkav Home Plus rồi update lên phiên bản mới nhất.Rồi cắm nhưng usb bạn đã cắm vào trước lúc bị nhiễm virus rồi.Chọn quét toàn bộ máy là hết thôi ...

killgirl_9x29

usb bị dính virus rồi bạn ơi, bạn cám vào máy tính => máy cũng nhiễm. dùng phần mềm điệt virus quét hết virus đi bạn nhớ cắm usb bị nhiễm vào để nó quét toàn thể 1 lần cho xong (nhớ đền bù cái máy tính của bạn cùng phòng.hjhj)

vuduchanhquyen

Bạn bị dính virus làm ẩn file rồi , bạn tải cái này về chạy để nó đặt lại thuộc tính cho file là ok bạn nhé :
thanh bạn nhé mình cứu được dữ liệu rồi.

Các chủ đề có liên quan khác