bangnhan_3010

Chào mọi người,

Mình gặp phải lỗi này và chưa biết khắc phục như thế nào.

Hiện tại mình đang xài windows 7 x64 bit, Microsoft Office 2007

Mình không thể gõ được tiếng Việt trong Word 2007 nhưng vẫn gõ được tiếng Việt trong Excel, Outlook, Access, website, notepad, ...

Mình đã cài đặt Unikey phiên bản 4.0, đã chỉnh font Unicode (VNI). Trong word mình đã thử tất cả những font như Times New Roman, Arial, VNI-Times,... nhưng vẫn không tài nào gõ dấu được. Cụ thể khi gõ chữ "Á" sẽ ra "A1", gõ chữ "Ê" thì ra "E6".

Mình cũng đã thử cài lại Office 2007 nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề. Mình cũng đã thử cài Office 2010, 2013 nhưng đều không cài được (bị lỗi encounter problem).

Rất mong mọi người có thế giúp đỡ!

nguyend_hieu

bạn xoá hết bộ gõ đang cài đi, vd: unikey, vietkey.. sau đó cài lại unikey bản 64bit nhé. chúc thành công, trc mình cũng bị thế, g thì ngon rồi :v

Constantine

bạn xoá hết bộ gõ đang cài đi, vd: unikey, vietkey.. sau đó cài lại unikey bản 64bit nhé. chúc thành công, trc mình cũng bị thế, g thì ngon rồi :v chuẩn nè

gỡ cái nào Vietkey, unike trong máy rồi lên mạng lấy cái unikey về cài lại là ok thôi

hoangtooanh

Mình cũng thử rồi bạn à. Mình down hẳn cả Unikey từ cái phiên bản trước nhưng cũng bị vậy luôn!

lonely_4ever_54

Mình đã chuyển sang xài office portable rồi. Tiện lợi mà k còn bị lỗi nữa Thank các bạn đã giúp đỡ

Các chủ đề có liên quan khác