phuong_lopez

mình ở Hà Nội. mình vừa đỗ lớn học, mình học khoa kinh tế. mình bất giỏi tiếng anh lắm. điểm thi tiếng anh khối D của mình là 4,5.

mình bất dự định du học, mình muốn học để nâng cao trình độ tiếng anh phục vụ cho học tập

vậy ai đó có thể tư vấn giúp mình là bây giờ mình nên theo học tiếng anh ở đâu, như thế nào cho hợp lí ko

Placido

thực ra học TA không khó lắm đâu.bạn chỉ cần chăm luyện tập nói,và nhớ từ mới là được mà.bạn nên học 1 khóa TA giao tiếp j.vì đặc điểm của chuyện học TA kém thường là không hiểu người khác nói gì để mình trả lời,và dùng thì nào cho phù hợp nên trước hết đi học TA giao tiếo ở ngoài cho nhanh hiểu và giáo viên sẽ chỉ dẫn cụ thể hơn.còn TA trên lớp thì bạn cố gắng nhớ từ mới j.

Bạn ở HÀ nôi thì có nhiều điểm học TA lắm:như bạn có thể học ở các trung tâm dạy TA j,hay tại trường ĐH ngoại ngữ-ĐHQGHN chỗ đường phạm văn đồng,hay ĐH hà nội chỗ đường NGuyễn trãi j,nhiều trung tâm lắm!

(Tớ cũng dự định đi học 1 khóa TA giao tiếp cho chuyện học của tớ đây nhưng tớ vân chưa ổn định được chỗ ở.)

Chúc bạn thành công!Hy vọng tớ giúp ích được cho bạn.

Các chủ đề có liên quan khác