ch16_ksh

các bạn cho em hỏi con ASUS K53SV của em nó bị sao ạ

Tình hình là máy em mỗi khi thao tác dữ liệu, tức là copy hay paste dữ liệu thì tốc độ chậm như rùa bò, giải nén file .rar .zip cũng vậy.

Mỗi lần copy hay ghi dữ liệu, mà làm thêm cái khác thì máy nó cứ đơ đơ treo treo, bực mình lắm.

Những con máy khác khi ghost lại windows tốc độ copy file ghost của nó tầm 1gb/1 phút không ít nhất cũng tầm 600mb/1 phút thế mà hôm qua em ghost lại tốc độ của nó còn có 124mb/1 phút (ngày trước lúc mới mua cũng chỉ được tầm 500mb/1 phút)

Vậy có phải ổ cứng của nó có vấn đề không ạ???

BÁC NÀO BIẾT CHỈ GIÚP EM VỚI

Đây là cấu hình con máy của em

================================================== =======

Procesor Intel Core i7-2670QM (4 core)-2.2GHz (Turbo up to 2.9)/6M

Chipset Mobile Intel® H65 Express Chipset

Memory 4GB DDR3/1333 2 x SO-DIMM socket for expansion up to 8 G SDRAM

Storage 640GB 5400 rPhần mềm SATA/ DVD Super Multi

Graphic NVIDIA® GeForce® 540M with 2GB DDR3 VRAM

Monitor 15.6" HD Slim (1366x768) LED backlight (Gương siêu sáng)

Splendid

Network 802.11 a/g/n Chuẩn N , LAN 10/100TX.

Interfaces 1 x Microphone-in jack,1 x Headphone-out jack,1 x VGA port/Mini D-sub 15-pin for external monitor,3 x USB 2.0 port(s),1 x HDMI , 4 loa Altec Lancing Camera 0.3MP , card reader, Bluetooth

W/ H/ Bat 2.44Kg/ 1.25" (33 mm)/ Batterry 6 Cell

Software Free DOS C/O: Made in china

Cấu hình không vấn đề gì, bạn check hdd xem, khả năng là lâu ngày bad rồi, dùng tạm 1 thời gian rồi mua hdd mới thôi.

amylee_m88

Cấu hình không vấn đề gì, bạn check hdd xem, khả năng là lâu ngày bad rồi, dùng tạm 1 thời gian rồi mua hdd mới thôi. mình có check bad sector rồi mà nó không lỗi mới khó hiểu chứ

cái này có khi là do ổ cứng nó bị lỗi từ ngày sản xuất rồi cũng nên

căn bản tại cái tốc độ đọc ghi hơi chậm, chứ mình không nghĩ là do các cái khác như ram hay chip

vụ đoc ghi chậm có thể là như bạn nói là HDD lởm. còn vụ đang copy mà chạy thứ khác bị đơ mình nghĩ do cpu. kiểm tra nhiệt độ cpu thử bạn :3

hero_20_vn

Vào windows mini xem tốc độ nó có khác ko?

Nếu mà không khác thì HDD cơ yếu rối đó, kiếm cái khác đi là vừa

sayonara_anata

vụ đoc ghi chậm có thể là như bạn nói là HDD lởm. còn vụ đang copy mà chạy thứ khác bị đơ mình nghĩ do cpu. kiểm tra nhiệt độ cpu thử bạn :3 CPU mình thấy nhiệt độ không cao, nhưng cứ lúc nào thao tác dự liệu kiểu

+ nối file IDM lúc download về

+ giải nén file .rar .zip

+ copy file

thì nó bị đơ đơ gần như không mở hay làm gì với các chương trình khác được ý

mà con máy này nó có cái ice cool, nhưng được thời gian đầu thì mát thật, giờ máy nóng lắm

bọn asus này có vẻ cùi mía, toàn hàng lởm hay sao ý

trong khi con hp mình mua cách đây 6 năm dùng vẫn ngon cơ mà cấu hình nó cùi mía hơn

Các chủ đề có liên quan khác