paxle1247

cho mình hỏi là ổ C của mình mình cộng tất cả vào thấy hết có 10 GB mà sao kiểm tra nó lại báo sử dụng hết 14 Gb là sao ạ .tự nhiên ở đâu ra 4GB mình bật hết file ẩn lên nhưng vẫn chỉ thấy sử dụng hết có 10GB mà nó lại báo là 14GB

rock_hunter2710

bạn có để chế độ tự động update không

nếu có thì khi update dung lượng ổ C sẽ tăng lên

hay bạn cài phần mềm hay game mà để mặc định ở ổ C

cũng có thể là virus sinh ra các file ẩn làm tăng dung lượng

bestking13

mình tắt hết tất cả đi rồi.Kiểm tra bằng cách xem từng foder 1 xem bao nhiêu GB rồi công lại ý khi ấy thì thấy có 10GB nhưng khi xem bằng cách chon properties ổ C thì thấy báo dung lượng đã sử dụng là 14GB

boy_saygoodbye

dung lượng ổ C bác không thể cộng vào như các ổ khác dc, vì các folder hệ thống, user nó không cố định, lúc phình lên lúc xẹp xuống mà. nên cắt cho nó nhiều nhiều và kệ nó

LamHong_River

cho mình hỏi là ổ C của mình mình cộng tất cả vào thấy hết có 10 GB mà sao kiểm tra nó lại báo sử dụng hết 14 Gb là sao ạ .tự nhiên ở đâu ra 4GB mình bật hết file ẩn lên nhưng vẫn chỉ thấy sử dụng hết có 10GB mà nó lại báo là 14GB ấy là do còn pagefile.sys và hiberfill.sys nữa

frozen.bluesky

dung lượng ổ C bác không thể cộng vào như các ổ khác dc, vì các folder hệ thống, user nó không cố định, lúc phình lên lúc xẹp xuống mà. nên cắt cho nó nhiều nhiều và kệ nó đúng rồi, dạo dùng cái máy cũ HDD có 40GB cứ phải liên tục kiểm tra dung lượng ổ C ... mỗi lần thấy nó phình lên là lại lo sốt vó cả lên. giờ HDD rộng cắt cho ổ C hẳn 100GB thoải mái chả phải e sợ j nữa

Bạn hiện file ẩn chưa đủ mà còn phải cho hiện file hệ thống lúc đó bạn mới thấy tất cả các file trên ổ C. Bạn cũng có thể dùng Search ổ C với từ khóa *.* và sắp xếp theo dung lượng giảm dần để xem nhưng file, folder nào chiếm dung lượng lớn. Bạn dùng WinRar mở ổ C cũng thấy được mọi folders, files trong ổ đĩa.

blue_page3006

bạn có thể dùng phần mềm windirstat để kiểm tra dung lượng của ổ C gồm cái gì nó nằm ở đâu = cách tra từng mã màu như hình

và tải cái tool nhỏ bé này ở link dưới

pqtalone

nguy cơ virut là rất cao

Mà chụp mấy cái hình màn hình lên nhìn cho dễ

bắt bệnh nhanh hơn

Các chủ đề có liên quan khác