Harland

mình chụp ảnh từ youcame sau đó coppy ảnh vào ổ E, 1 hôm mình cài lại youcame thì khi vào youcame không còn ảnh ( cái đó là đương nhiên rồi vì cài lại mà). nhưng mình vào ổ E để xem cũng không xem được. pro giúp mình với

pns_gtvt

Xin chia buồn cùng bạn vì thực chất những hình trên chỉ là những Shortcut (lối tắt tới một nơi nào đó chứa file ảnh) mà nơi chứa file ảnh đó bị bạn cài lại vô tình xóa mất rồi bây giờ chỉ còn cách dùng phần mềm phục hồi dử liệu đi bạn mình nghỉ tỉ lệ phục hồi được cao lắm đấy chúc bạn thành công!

lucky11357

hô hô , lâu lâu mới lại găp 1 con gà công nghiệp như bác này ... những cái này chỉ là lối tắt thôi .. vì cái paste (dán) và cái paste as short cut (tạo lối tắt) nó nằm liền nhau nên dễ nhầm lắm

lần sau để tránh trường hợp đáng tiếc này xảy ra thì sau khi copy xong, bác nên vào Propertice để kt dung lượng giữa 2 cái ... nếu = nhau thì mới là đủ còn không thì là vì lí do nào đấy phải kt lại đi nhé

Bạn quan sát kỹ những hình trên hay 1 số biểu tượng nào ngoài màn hình thì nó đều có một mũi tên bên dưới cùng góc bên trái như hình bạn đưa ra. Đấy chỉ là short cut (biểu tượng đường dẫn của file). Như vậy nó sẽ liên kết tới thư mục chứa file thực sự của nó mà file thực sự của nó bạn đã xoá rồi (do cài windows)

Lần sau bạn chú ý trong việc copy/paste. Nhớ kiểm tra xem biểu tượng file và dụng lượng của file và forder bạn tạo.

muathuvang2456

Xin chia buồn cùng bạn vì thực chất những hình trên chỉ là những Shortcut (lối tắt tới một nơi nào đó chứa file ảnh) mà nơi chứa file ảnh đó bị bạn cài lại vô tình xóa mất rồi bây giờ chỉ còn cách dùng phần mềm phục hồi dử liệu đi bạn mình nghỉ tỉ lệ phục hồi được cao lắm đấy chúc bạn thành công! bạn biết phần mềm phục hồi nào hiệu qủa nhất không bảo mình với

bạn biết phần mềm phục hồi nào hiệu qủa nhất không bảo mình với nếu chỉ có ảnh thôi và bác vẫn chưa ghi đè lên thì có thể dùng khá hiệu quả ... mình từng may mắn phục hồi dc hơn 10GB ảnh jpg trong usb = phần mềm này

p/s : nếu không dc thì cũng đừng "hoang mang" quá ... đến ổ cứng đã đem đốt rồi nhúng nước mà còn phục hồi dc nguyên xi dữ liệu thì vụ của bác chỉ là muỗi thôi

tigontt2003

nếu chỉ có ảnh thôi và bác vẫn chưa ghi đè lên thì có thể dùng khá hiệu quả ... mình từng may mắn phục hồi dc hơn 10GB ảnh jpg trong usb = phần mềm này

p/s : nếu không dc thì cũng đừng "hoang mang" quá ... đến ổ cứng đã đem đốt rồi nhúng nước mà còn phục hồi dc nguyên xi dữ liệu thì vụ của bác chỉ là muỗi thôi
làm theo cách này bớt hoang mang rồi bạn

Các chủ đề có liên quan khác