tearsnuna

như tiêu đề e k hiểu vì sao tự nhiên khi khởi động lại máy thì bị như này . Dowload phần mềm hay chạy bất cứ phần mềm nào nó cũng hiện ra cái To continue,type an administrator pass word, and then click yes . Nhưng chữ yes thì bị mờ . Bây zo lam sao để bỏ cái này đi ạ . Mà hình như là e đang xài theo kiểu khách nghĩa là không xài được máy theo quyền admin . Cũng chẳng thấy chỗ để đăng nhập admin ở đâu ( vào sef mode mới có mà cũng yêu cầu pass trong khi e lại không có pass ) . Cái này e bị sau khi cái bản ATV eset smart security 7 và ngồi nghịch 1 hồi thì máy bị khởi động lại và bị như vậy . E đã tìm cách tắt cái thông báo user đi nhưng cung k được vì nó cũng bắt nhập pass. Bây zo e phải làm sao đây ạ.

bạn có thể in box id và pass team view cho mình mình ngó qua cái xem sao

bạn vào trang chủ teamview tải bản này về

Imanol

Máy bạn đã mất quyền admin, mình cũng có bị 1 , 2 lần gì đó mà mỗi lần bị vậy là mình cài mới lại windows.

Bạn cố gắng chờ thêm các bạn vào góp ý,

bạn có thể in box id và pass team view cho mình mình ngó qua cái xem sao

bạn vào trang chủ teamview tải bản này về
ID 365 119 176 pass 2689 nha bạn

Kitten_Chubby

Thử cách này bạn nhé, nếu không được mới cài lại Win.

Bạn dùng đĩa Hiren's boot, sau khi boot vào hiren's, bạn tìm đến dòng Active Password Changer -> Enter -> Search for MS SAM Database(s) on all hardisk and Local Drives.

Bạn chọn phần này, chương trình sẽ tự tìm trong đĩa cứng của bạn có bao nhiêu phân vùng (partition), sau đó hiển thị ra và đánh số thứ tự từ 0. Bạn lựa chọn phân vùng có chứa hệ điều hành, sau đó nhấn Enter để tiếp tục, chương trình sẽ tự tìm file SAM trên phân vùng mà bạn lựa chọn. Tiếp tục nhấn Enter, chương trình sẽ tìm kiếm trong máy tính của bạn có bao nhiêu account, sau đó sẽ hiển thị danh sách các account để bạn lựa chọn account nào bạn muốn reset password.

Sau khi lựa chọn account muốn reset, chương trình sẽ hỏi bạn Would you like to reset this user’s password? Nếu bạn muốn reset password tài khoản bạn chọn thì bạn nhấn Y, ngược lại thì bạn nhấn N. Sau khi bạn nhấn Enter chương trình sẽ có thông báo: Password has been succesfully reset (press any key...) là đã thành công rồi đấy.

Bạn nhấn phím bất kỳ, chương trình sẽ quay trở lại menu danh sách các account để bạn có thể thể lựa chọn tiếp các tài khoản nào muốn reset password nữa. Nếu không muốn reset nữa, bạn nhấn phím Esc để thoát ra.

Nếu account bạn reset là Administrator, sau khi khởi động lại máy tính là bạn có thể vào ngay tài khoản Administrator mà hệ thống không hề hỏi bạn password.

Doran

Thử cách này bạn nhé, nếu không được mới cài lại Win.

Bạn dùng đĩa Hiren's boot, sau khi boot vào hiren's, bạn tìm đến dòng Active Password Changer -> Enter -> Search for MS SAM Database(s) on all hardisk and Local Drives.

Bạn chọn phần này, chương trình sẽ tự tìm trong đĩa cứng của bạn có bao nhiêu phân vùng (partition), sau đó hiển thị ra và đánh số thứ tự từ 0. Bạn lựa chọn phân vùng có chứa hệ điều hành, sau đó nhấn Enter để tiếp tục, chương trình sẽ tự tìm file SAM trên phân vùng mà bạn lựa chọn. Tiếp tục nhấn Enter, chương trình sẽ tìm kiếm trong máy tính của bạn có bao nhiêu account, sau đó sẽ hiển thị danh sách các account để bạn lựa chọn account nào bạn muốn reset password.

Sau khi lựa chọn account muốn reset, chương trình sẽ hỏi bạn Would you like to reset this user’s password? Nếu bạn muốn reset password tài khoản bạn chọn thì bạn nhấn Y, ngược lại thì bạn nhấn N. Sau khi bạn nhấn Enter chương trình sẽ có thông báo: Password has been succesfully reset (press any key...) là đã thành công rồi đấy.

Bạn nhấn phím bất kỳ, chương trình sẽ quay trở lại menu danh sách các account để bạn có thể thể lựa chọn tiếp các tài khoản nào muốn reset password nữa. Nếu không muốn reset nữa, bạn nhấn phím Esc để thoát ra.

Nếu account bạn reset là Administrator, sau khi khởi động lại máy tính là bạn có thể vào ngay tài khoản Administrator mà hệ thống không hề hỏi bạn password. oh cái này thì mình cũng biết bạn . Nhưng mình muốn tự khắc phục cơ Chứ còn xài đia thì đơn giản thôi. Nhưng dù sao cung thk bạn rất nhiều

oh cái này thì mình cũng biết bạn . Nhưng mình muốn tự khắc phục cơ Chứ còn xài đia thì đơn giản thôi. Nhưng dù sao cung thk bạn rất nhiều Nếu như bạn ấy mà biết trước được cái thủ thuật dùng đĩa boot này bạn biết rồi !!!@@@ , thì đỡ cực cái công của bạn ấy ngồi gõ phím cho mỏi tay mỏi mắt ,
Ví dụ sau này nếu cái gì bạn biết thì bạn nên nói trước để khỏi phiền các bạn khác

Ở đời sao lắm kẻ vô tình

Nếu như bạn ấy mà biết trước được cái thủ thuật dùng đĩa boot này bạn biết rồi !!!@@@ , thì đỡ cực cái công của bạn ấy ngồi gõ phím cho mỏi tay mỏi mắt ,
Ví dụ sau này nếu cái gì bạn biết thì bạn nên nói trước để khỏi phiền các bạn khác

Ở đời sao lắm kẻ vô tình ban oi . Giua biet' ve no va thuc hien no la 2 khaong cach khá xa nha bạn . Mình biết chứ mình k thể làm . Thế nện bạn trên viết ra nếu như mình muốn làm thì đỡ tồn công . không vo ich đâu

Taneli

Một câu trả lời rất hay, xóa tan mọi nổi niềm, nhưng nếu bạn nói ra để mình thử thì mọi thứ sẽ không có gì để phiền

baby_nolove

Thông báo với các bạn là e đã tìm được cách khắc phục rồi nên Close topic nhé . Tại hôm bữa vào cái trang wep của thằng eset rồi ấn vào cái thông báo là bị mất trộm máy thế là nó khoá lại các bạn ợ . Hôm nay ngờ ngợ zo kiểm tra email thì mới mở được . Thk các bạn đã dúp đỡ mình rất nhiều .

chencuong

Thông báo với các bạn là e đã tìm được cách khắc phục rồi nên Close topic nhé . Tại hôm bữa vào cái trang wep của thằng eset rồi ấn vào cái thông báo là bị mất trộm máy thế là nó khoá lại các bạn ợ . Hôm nay ngờ ngợ zo kiểm tra email thì mới mở được . Thk các bạn đã dúp đỡ mình rất nhiều . Bạn có thể kể rõ tình tiết nó như thế nào , để sau này các bạn có cái kinh nghiệm, có gặp còn biết cách xử lý

Bạn có thể kể rõ tình tiết nó như thế nào , để sau này các bạn có cái kinh nghiệm, có gặp còn biết cách xử lý Thì tình hình nó là như này . Sau khi tai bản eset smart security 7 về thì mình có nhấp vào 1 trang wep . Sau đó nó hiện ra 1 bảng đăng kí thông tin , sau khi đăng kí thông tin thì nó chuyển qua 1 phần khác , ở trong phần này có 1 mục đại khái của nó là thông báo mất máy ( vì k đọc kĩ cũng như TA hơi ngu nên mới ấn vào ) . Tiếp đến sau khi ấn vào thì máy sẽ tự động restart và mình bị mất quyền admin từ đây , nó chỉ cho sử dụng theo dạng khách ( nghĩa là k còn sử dụng được bất cứ phần mềm nào nữa , cũng như k tải được bất cứ phần mềm gì ) . Sau đó mình mới chợt nhớ ra là mình sau khi đăng kí = thông tin của yahoo thì máy mình bị khoá như vậy . Xuy ra chắc là có thể vào yahoo để gửi thông tin cho nó là máy mình đã không bị mất trộm và nó sẽ lấy lại quyền admin cho mình.Vào email rồi thì sẽ có 2 cái email gửi cho mình 1 cái là gì thì chưa rõ còn 1 cái là để sau khi tìm được máy rồi thì mình sẽ sử dụng cái link trong cái yahoo đó để bỏ lệnh khoá máy từ eset . Sau khi restart thì nó chưa ra ngay đâu , mà máy lên được 1 lúc rồi thì nó sẽ tự động chuyển qua Swich User và nó sẽ hiện ra tên máy tình của bạn ấn vào đó là khôi phục được quyền admin . Chị có ích cho bạn nào cũng vì Eset mà bị mất quyền admin thôi nhé .

haivan13_6

Ồ thì ra cái phần mềm nó khóa tài khoản của máy thông qua 1 web của của nó.

Nếu ở 1 công ty dùng chức năng này cấp máy tính cho nhân viên sử dụng thì ok nhỉ

Thank bạn nhiều về những thông tin mà bạn đã chia sẻ

nhoclovely03_1

Thì tình hình nó là như này . Sau khi tai bản eset smart security 7 về thì mình có nhấp vào 1 trang wep . Sau đó nó hiện ra 1 bảng đăng kí thông tin , sau khi đăng kí thông tin thì nó chuyển qua 1 phần khác , ở trong phần này có 1 mục đại khái của nó là thông báo mất máy ( vì k đọc kĩ cũng như TA hơi ngu nên mới ấn vào ) . Tiếp đến sau khi ấn vào thì máy sẽ tự động restart và mình bị mất quyền admin từ đây , nó chỉ cho sử dụng theo dạng khách ( nghĩa là k còn sử dụng được bất cứ phần mềm nào nữa , cũng như k tải được bất cứ phần mềm gì ) . Sau đó mình mới chợt nhớ ra là mình sau khi đăng kí = thông tin của yahoo thì máy mình bị khoá như vậy . Xuy ra chắc là có thể vào yahoo để gửi thông tin cho nó là máy mình đã không bị mất trộm và nó sẽ lấy lại quyền admin cho mình.Vào email rồi thì sẽ có 2 cái email gửi cho mình 1 cái là gì thì chưa rõ còn 1 cái là để sau khi tìm được máy rồi thì mình sẽ sử dụng cái link trong cái yahoo đó để bỏ lệnh khoá máy từ eset . Sau khi restart thì nó chưa ra ngay đâu , mà máy lên được 1 lúc rồi thì nó sẽ tự động chuyển qua Swich User và nó sẽ hiện ra tên máy tình của bạn ấn vào đó là khôi phục được quyền admin . Chị có ích cho bạn nào cũng vì Eset mà bị mất quyền admin thôi nhé . Rất bổ ích. Thank nhiều

nếu ai cần thì mình cung cấp thêm 1 thông tin là cái đó sự dụng được trên nền tảng ATV eset smart security nha còn mấy cái kia minh k biết

songe_GT12345

tui có cách này đảm bảo đơn giản 100%
dau tien ban vao link nay de xem hướng dẫn :
You must be registered for see medias

"Yes" Option Greyed out UAC Error in Windows 10

Chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác