any_8x

Lỗi limited trên windows 8 chắc hẳn rất nhiều bạn bị nên qua nhiều lần thử nhiều cách mình đã tìm được cách khắc phục

Đầu tiên bạn phải hiểu Limited là giới hạn ( chắc ai cũng biết) nên windows nó giới hạn sử dụng dữ liệu tránh tốn tiền ý mà nên
Cách 1: bạn chuột trái vào wifi Nó sẽ hiển thị dung lượng dữ liệu đã sử dụng ấn reset rồi khởi động lại là xong. Bạn nên reset thường xuyên nhé

Cách 2: Bạn xin cấp lại Ip bằng cách mở thanh charm ấn tìm kiếm tìm cmd và chạy với quyền quản trị rồi nhập vào từng lệnh sau

Cách này áp dụng với cả windows 7, XP (vào CMD rồi gõ như sau)

Code:
ipconfig /release

Ipconfig /renew
Rồi reboot

Cách 3: Lỗi này có thể do Winsock hay giao thức TCP/IP thỉnh thoảng bị xung đột gây ra lỗi. Chúng ta chỉ cần reset lại các giao thức đó chỉ bằng 2 câu lệnh CMD đơn giản. các bạn PHẢI vào CMD với quyền Admin. Rồi lần lượt gõ từng câu lệnh sau đó reboot lại máy.

Code:
netsh winsock reset catalog

netsh int ip reset reset.log hit

Cách 4: Copy vào notepad câu lệnh

Code:
Echo off

netsh int tcp set heuristics disabled

netsh int tcp set global autotuninglevel=disabled

netsh int tcp set global rss=enabled

netsh int tcp show global

PAUSE

Lưu lại với file .bat chạy với quyền admin xong reset là ok

Cách 5: Bạn chuột phải vào icon wifi chọn open network center and share rồi click vào tên wifi và ấn properties kéo xuống this conntection uses the following items rồi bỏ chọn Internet protocol v6 ấn ok....

P/s: Máy mình mua không lâu nên driver mới nhất lên cũng có thể do driver của bạn quá cũ nên bạn có thể vào manage và kiểm tra bản cập nhật của driver wifi. Mình đã thử tất cả cách trên nhưng cách 2,3,4 là chỉ được 5-6 ngày. Mình kết hợp cách 5 và cách 1 mình xài 1 tháng rồi vẫn ok. Nếu các bạn bí quá cứ khởi động lại là sẽ có mạng. Nhưng nếu các bạn để ý khi khắc phục được nó sẽ khởi động lâu hơn đấy

Thành quả

Với windows 7 và windows XP, ai muốn đặt IP tĩnh vào đây xem hướng dẫn
Hướng dẫn đặt IP tĩnh cho windows 7, XP

MCM_MCM

Khắc phục lỗi wifi bị Limited trên windows 8/8.1

hồi dùng windows 8 cũng bị mà không biết cách sửa, giờ dùng 8.1 thì ổn cmnr

thiensu408

hồi dùng windows 8 cũng bị mà không biết cách sửa, giờ dùng 8.1 thì ổn cmnr Mình dùng 8.1 cũng bị, thế nó mới đen, ban đầu tưởng lỗi win

tin30_04

Đang dùng windows 8.1, thi thoảng cũng bị như thế này, cứ tưởng do mạng hay do củ wifi.

Lưu lại cái này sau này cần thì dùng. Thank bạn

Dùng 8.1 chưa bao giờ bị như Limit

Nếu bị thì turn off rồi turn on lại trong Charm Networks xem.

manlyboy_266

Mình dùng 8.1 cũng bị, thế nó mới đen, ban đầu tưởng lỗi windows vừa cài cho bạn con \lenovo và bây giờ limited, sáng sửa được h lại bị tiếp....

mayhong1230

thật ra là do driver thôi, do nhiều wifi windows 8.1 không support nhưng vẫn nhận được (gọi là ép driver win7 or XP) để chạy sẽ bị tình trạng vậy

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ thichthongasss:
cho xin cái link theme được k??? :worried:

Sao lại hỏi theme ở topic này hả bạn? Đây là windows 8, chứ không phải theme đâu

Các chủ đề có liên quan khác