barbie21_9

là hướng dẫn chi tiết các bước để làm dc 1 usb không chỉ tích hợp cài xp , 7 và 8 cùng lúc mà còn có thể tích hợp cả windows pe, hiren boot và nhiều nhiều nữa ... tất cả trong MỘT usb ... tất nhiên là dung lượng usb phải đủ lớn để chứa tất cả những thứ mà bạn muốn cho vào

Jantis

Tạo USB cài đặt WinXP/7/8 có nhiều cách, cách đơn giản nhất là tạo USB chạy WinPE, chép 3 tệp ISO vào USB, khởi động winPE từ USB, mount tệp ISO rồi chạy setup để cài đặt.

Có thể tham khảo link sau :

ha_be

mình có mount file iso nhưng khi chạy file setup thì báo lỗi nếu bác muốn tạo usb boot = ultra iso thì làm theo hd này của bác tuainhan

tuy nhiên cách làm này có 1 nhược điểm là nếu muốn chuyển mục đích sử dụng, ví dụ từ cài windows sang boot windows pe thì phải cắm vào máy, cut bộ cài windows vào thư mục riêng và cut windows pe từ thư mục riêng ra thư mục gốc của usb . cách mình nói ở #2 không cần làm như thế ... bạn có thể boot dc tất cả mà không cần chuyển ra chuyển vô

nduynt

mình có mount file iso nhưng khi chạy file setup thì báo lỗi Nó báo lỗi như thế nào ? Có hình chụp lên thì dễ chuẩn đoán.

hung_Phat

Mình đã làm được rồi Thank các bạn. không có j nhưng bạn cho mình hỏi bạn làm theo cách nào vậy ?

Covey

ko có j nhưng bạn cho mình hỏi bạn làm theo cách nào vậy ? thông thường những bố như này sẽ một đi không trở lại, hỏi chi cho mệt

Randkin

thông thường những bố như này sẽ một đi không trở lại, hỏi chi cho mệt mặc dù đúng là không thiếu những thành phần như thế

nhưng mình tin là số người không như thế vẫn nhiều hơn...

bằng chứng là bạn ấy đã reply ở trên rồi đấy

Các chủ đề có liên quan khác