t.thinh86

TÌnh hình là máy mình cài windows 8.1 Pro x64 và cài office 2013 (x86) dạo này máy bị hiện tượng khi làm văn bản trên word thường xuyên bị treo khi tiến hành lưu file, hậu quả là mấy lần em công công đánh cả buổi vì bị mất luôn file word đã lưu từ trước (chỉ cần lưu một đến 2 lần là lần tiếp theo đơ luôn). minh đã thử tải bộ cài # và cài lại vẫn bị, gỡ bỏ ad-in, tắt cái dísable haware ...vẫn không được...

Mọi người ai biết giúp mình với,

Mở file word ra làm chỉ ấn lưu file một đến 2 lần là nó đơ thế này, trong khi các chương trình # vẫn bình thường ....

sau đó cố ấn vào close thì nó hiện ra thế này ...

và cuối cùng nếu chọn close the program.... thì nó mất luôn file word đang làm và trong thư mục chứa file gốc hiện ra thêm 2 cái file rác như hình em khoanh đỏ bên dưới...

cua_zop

Mình nghĩ bản Office này bị lỗi, bạn nên gở sạch rồi cài lại bản khác (X64) xem sao.

Faraji

Lỗi này có thể do phần mềm diệt virus, mình đã từng bị với phần mềm Avast, máy bạn dùng Bitdefender nên mình không chắc, tốt nhất bạn gỡ bỏ xem sao.

Normand

Mình nghĩ bản Office này bị lỗi, bạn nên gở sạch rồi cài lại bản khác (X64) xem sao. Mình đã gỡ bản cũ đi và tải bản # và cài lại vẫn bị tình trạng tương tự....

Lỗi này có thể do phần mềm diệt virus, mình đã từng bị với phần mềm Avast, máy bạn dùng Bitdefender nên mình không chắc, tốt nhất bạn gỡ bỏ xem sao. phần mềm diệt virus cũng gây ra lỗi này à, mình chưa nghĩ tới vấn đề này, có lẽ phải kiểm tra lại xem sao, vì hình như trước dùng kaspersky thì không sao, tháng nay thấy bitder có km 6 tháng nên gỡ kis cài thử....

vdc2004hoan

Thank ae nhiều, nhờ góp ý của a/e mình đã xác định được nguyên nhân là do em Bitderfender nằm vùng chống,phá cách mạng, em đã xử đẹp em nó và thay thế bằng Kaspersky, giờ thì mọi việc đã được giải quyết ổn thỏa rồi, mừng quá

phuocli2005

Thank ae nhiều, nhờ góp ý của a/e mình đã xác định được nguyên nhân là do em Bitderfender nằm vùng chống,phá cách mạng, em đã xử đẹp em nó và thay thế bằng Kaspersky, giờ thì mọi việc đã được giải quyết ổn thỏa rồi, mừng quá Đúng như mình dự đoán, do phần mềm diệt virus, mình đã từng bị với Avast.

Các chủ đề có liên quan khác