Freddy

Bác nào bày em cách tắt mấy cái dòng đỏ ở dưới word cái. Mấy word khác thì e biết tắt rồi, nhưng cái này mới nên không biết. Thank các bạn nhé

Ripley

dòng kẻ đó báo hiểu chữ đó của bạn viết sai vì bạn đang bật chế độ kiểm tra chính ta tiếng anh

từ bạn viết không có trong tiếng anh thì sẽ bị bôi đổ

để tắt bạn nhấn vào chữ english bên dưới , và chọn là turr off speell nhé.

chúc thành công

nibduong

Cũng có một cách khác. Như 2010 vậy thôi.

Ban thớt làm được theo cách trên rồi nên không hướng dẫn nữa.

pretty_angel_9x

Cũng có một cách khác. Như 2010 vậy thôi.

Ban thớt làm được theo cách trên rồi nên không hướng dẫn nữa. Cách tương tự 2010 là vào file => option => proofing => when correcting spelling and grammar in word

bỏ tick hết những tuỳ chọn ở mục này

cái kiểm tra chính tả này tiêu tốn tài nguyên mà không có tác dụng khi gõ tiếng việt, tốt nhất nên bỏ

nhukong

Cách tương tự 2010 là vào file => option => proofing => when correcting spelling and grammar in word

bỏ tick hết những tuỳ chọn ở mục này

cái kiểm tra chính tả này tiêu tốn tài nguyên mà không có tác dụng khi gõ tiếng việt, tốt nhất nên bỏ Đúng rồi đó. 2013 cũng như vậy thôi. Nguyên tắc trong Office như nhau hết mà.

Bác nào bày em cách tắt mấy cái dòng đỏ ở dưới word cái. Mấy word khác thì e biết tắt rồi, nhưng cái này mới nên không biết. Thank các bạn nhé cũng như office 2010 bạn mở option >díplay>bỏtích ở các chếch đi là OK

cobedautay_23

Tương tự 2010 thì làm như sau cho cả màu đỏ và màu xanh:

File/Options/Proofing/ Bỏ check ở Check Spelling as you Type và Mark Grammar Error as you type/

Các chủ đề có liên quan khác