moody_babe

chẳng hiểu sao cái ổ cứng đang xài ngon lành tự nhiên 1 ngày nọ lại báo lỗi này, search google thử vài giải pháp rồi mà vẫn không khác phục được. Trong đây rất nhiều dữ liệu quan trọng nên em không dám format, mong có ai chỉ giáo, xin ngàn lần Thank

bibi_star_456

ko format được đâu mà

bác cứ ấn format thử coi, chọn fast format, nếu format dc thì cũng phục hồi lại dc 100%

rainbow_sunny

Ổ cứng của bạn có khi bị biến chuẩn không còn basic disk mà sang 1 dạng khác rồi cũng nên (bạn xem ở disk manager)

tungshooter

Tối kị của phục hồi dữ liệu là format, nhất là khi windows không đọc được dữ liệu trên partition và đòi format. Nguy cơ mất trắng dữ liệu hay dữ liệu bị tổn hại lên rất cao.

Gặp trường hợp này các bạn cần thực hiện các bước sau:

1. Thử quét virus máy và USB, chạy scandisk (bằng phần mềm nếu windows không chạy được).

2. Cắm vào cổng USB khác, máy khác.

3. Chạy phần mềm dò tìm và phục hồi dữ liệu (files, folders) như Stellar Phoenix Windows Data Recovery - Technical, iCare Data Recovery, EASEUS Data Recovery Wizard, MiniTool Power Data Recovery... :

Stellar Phoenix Windows Data Recovery v6.0.0.0 Technical Edition + Cr-ack.rar 8.3 MB

(Được xếp số 1 nhưng dò tìm rất chậm).

EaseUS Data Recovery Wizard Professional 7.0+Key.rar 4.7 MB

MiniTool Power Data Recovery v6.8 TE Portable.rar 12.4 MB

4. Một phương pháp rất hiệu quả nhưng lại rất ngại khi đề xuất đó là delete partition rồi cho phần mềm quét và phục hồi ngay trên HDD cần phục hồi. Để bảo đảm kết quả chắc chắc, các bạn có thể cho quét tìm partition ngay, nếu phần mềm tìm thấy được partition với dữ liệu nguyên vẹn thì các bạn có thể delete và phục hồi. Mình chưa lần nào thất bạn với cách này. Đổi lại ta phải mất thời gian gấp đôi.

cobegalang09

Thank mọi người đã góp ý, để mình thử làm theo xem sao. Ai có chút tgian teamviewer dùm thì Thank lắm lắm

Hi,

I faced this issue and tried a lot.......Find out one solution.......I hope it ll work for you.....Do give me a reply if it works.

Just follow the followoing steps :

1. Go to start button on windows.

2. Type "cmd" and right click on "cmd" and click "Run as Administrator"

3. C:\Windows\system32>

4. Now type : chkdsk : /f

For e.g If my hard disk is named "f" then just type ---------- chkdsk f: /f

Try it out...I guess it will work.

Thanks

AH_HA

trường hợp này có thể là do ổ cứng của bạn bị lỏng dây, đây là trường hợp thường thấy ở giao tiếp USB. thử rút ra cắm lại thật chặt vài lần xem có bị như vậy nữa ko. nếu đã làm hết cách mà vẫn báo là format thì bạn buộc phải chấp nhận bấm format, nhưng khuyên bạn nên sử dụng chương trình partition magic trong windows xp mini để format sẽ tốt hơn. nếu bạn ở tphcm khu vực bình thạnh phường 2 thì bạn có thể đem đến để mình giúp cho bạn

l3f_gemini_a

Hi,

I faced this issue and tried a lot.......Find out one solution.......I hope it ll work for you.....Do give me a reply if it works.

Just follow the followoing steps :

1. Go to start button on windows.

2. Type "cmd" and right click on "cmd" and click "Run as Administrator"

3. C:\Windows\system32>

4. Now type : chkdsk : /f

For e.g If my hard disk is named "f" then just type ---------- chkdsk f: /f

Try it out...I guess it will work.

Thanks
Đây chính là một trong các cách để thực hiện Check Disk (Scandisk) đã ghi ở #4, cách 1.

Bạn hãy ghi bằng tiếng Việt để các bạn dễ hiểu và làm theo. Thanks!

sky_walker

mình đã làm theo như này nhưng mà Enter chờ 1 hồi cũng không hiện ra gì cả, sử dụng mấy phần mềm bạn ở trên chỉ cũng không dc, tgian scan lên đến cả trăm tiếng đồng hồ Có nhiều bạn nói làm cách delete partition là gì ấy chỉ rõ cho mình với hizhiz

Các chủ đề có liên quan khác