kim.longkhanh

Như tiêu đề trên, mình dùng VNPT gói easy. Cả mấy tuần nay dùng Chrome vô các trang lâu lâu lại bị Page not found. Đa số web nước ngoài bị nhiều hơn. Dùng Firefox cũng vậy. Refesh nhiều lần lúc dc lúc ko. Và cuối cùng là down rất chậm. MF khoảng ~70kps.

Có ai cùng cảnh ngộ với mình ko???

20/6/2014

hero_20_vn

mình dùng vnpt tối nay bị mất mạng, troubleshoot thì nó báo tắt DNS

Dùng DNS thì mất mạng, không dùng không vào được fb @@

Ermanno

mình dùng vnpt tối nay bị mất mạng, troubleshoot thì nó báo tắt DNS

Dùng DNS thì mất mạng, không dùng không vào được fb @@ có thể dns client trỏ sai địa chỉ , trước hết bạn nên xóa dns cache bằng lệnh : ipconfig /flushdns

rồi sau đó đặt dns dịch vụ khác như open dns chẳng hạn : 208.67.220.220

có thể dns client trỏ sai địa chỉ , trước hết bạn nên xóa dns cache bằng lệnh : ipconfig /flushdns

rồi sau đó đặt dns dịch vụ khác như open dns chẳng hạn : 208.67.220.220 thank bạn nhé mình làm được rồi

Wat

Đây. Hài lắm các bác. em phải dùng proxy mới vào dc ketnooi.com/forum nè. Mấy trang VN chẳng hiểu sao không vào được cứ như VNPT chặn ấy. google,facebook thì vào ầm ầm.

Bị từ lúc 9h tới giờ.

Em thì khoảng 1 tuần trở lại đây cũng bị giống chủ thớt, vào web hay bị như vậy phải bấm F5 tải lại mới được, 1 vài trang k vào được luôn, còn down chỉ còn ~350kb/s, trước e down toàn ~450kb/s. Down acc vip FS đó, e xài mạng 165k/tháng, có bác nào bị trường hợp giống e k ?

hoang_du_88

Em thì khoảng 1 tuần trở lại đây cũng bị giống chủ thớt, vào web hay bị như vậy phải bấm F5 tải lại mới được, 1 vài trang k vào được luôn, còn down chỉ còn ~350kb/s, trước e down toàn ~450kb/s. Down acc vip FS đó, e xài mạng 165k/tháng, có bác nào bị trường hợp giống e k ? 165K 1 tháng thì max 410KB/s lào đúng rồi đòi gì nữa

hienminh_vn

Mình dùng bạn 3g của vina, cầu hình dns google.

Nhưng mình vào trang google.com thì không được, nó hiện time out hoài à, gmail thì vào được

blogbuon_thiu

Mình thì hay bị với web hdvietnam hay blogtruyen, có khi vô phà phà, có khi 1 trong 2 trang vô k được, mà có khi vào k được, tắt FF hay restart lại máy lại vào bt

Như tiêu đề trên, mình dùng VNPT gói easy. Cả mấy tuần nay dùng Chrome vô các trang lâu lâu lại bị Page not found. Đa số web nước ngoài bị nhiều hơn. Dùng Firefox cũng vậy. Refesh nhiều lần lúc dc lúc ko. Và cuối cùng là down rất chậm. MF khoảng ~70kps.

Có ai cùng cảnh ngộ với mình ko???

20/6/2014 Chuẩn bạn ạ.Mấy tuần nay mạng vnpt rất kém.Và đỉnh điểm là hôm qua cắt kết nối

Ignado

165K 1 tháng thì max 410KB/s lào đúng rồi đòi gì nữa Bây h tải k qua nổi 350kb/s luôn đó bạn

duydung_dao85

dg truyền ra nc ngoài có vấn đề ràu. Vài ngày trc thì rớt mạng liên tục giờ thì mạng yếu, riết rồi chán vnpt wa

Xalbador

VNPT bị sida cả tuần nay rồi ...Như bị đứt cáp nữa ấy..... Không biết có bị lũ khựa làm j`ngoại không ..

Các chủ đề có liên quan khác