Richardo

Từ trước tới giờ bên em là 4 nhà dùng chung mạng vnpt gói 4Mbps 160k/tháng dùng rất ổn định , nhưng khổ một nỗi là nếu dùng mạng bình thường lướt web thì không sao nhưng trong 4 nhà thì có mỗi em là chơi game (cụ thể là LMHT) nên khi các nhà kia mà lướt web hay xem phim gì là xác định ping cứ gọi là trên mây luôn (>500), vậy nên em góp ý với gia đình và được đồng ý lên đời cáp quang để dùng cho thoải mái , mà nghe dân mạng nói dùng cáp quang cho dow hay xem phim tẹt ga mà ping cũng không tăng chút nào nên càng thích

Tìm hiểu một chút trên mạng thì em kết 2 gói cáp quang này:

Viettel FTTH ECO+ 25Mbps 330k/tháng

VNPT F2F 12Mbps 200k/tháng

Em chọn gói của ECO+ bởi vì nó cực rẻ so với các nhà mạng khác, tận 25Mbps lận thì dow load hay chơi game thì ping miễn bàn nhỉ nhưng gói này em khá phân vân bởi bì các cụ có câu "tiền nào của nấy" nên cũng sợ, mà còn em nghe dân tình nói viettel làm ăn chán lắm nên càng thấy bất an hơn . Mà cũng thực tế luôn em vừa gọi hỏi lắp đặt cáp quang bên viettel co hơi lâu một chút mà họ tỏ thái độ rất khó chịu, thậm chí khi em nói chưa có ý định lắp luôn chỉ hỏi để tham khảo thì họ cúp máy luôn nên em rất bức xúc

Còn gói F2F em chọn bởi vì giá thành của nó cũng gọi là rẻ (thực ra phải đóng trước 18 tháng mới được giá đó đấy, nhưng cái đó thì bên em lo liệu được) và chất lượng của VNPT thì miễn bàn, em chưa thấy ai phàn nàn gì về VNPT cả, nhưng các bạn thấy đó gói này chỉ là 12Mbps bằng có 1 nửa bên gói ECO+ kia à, mà trên tinh thần em vẫn tham rẻ lắm

Vậy nên em mạn phép lên đây hỏi ý kiến mọi người tư vấn giúp em xem nên dùng gói nào và có bác nào dùng gói ECO+ rồi thì cho em chút info xem tốc độ thực khi đo Speedtest là bao nhiêu, ping khi chơi các game ra sao, có hay gặp sự cố không ( như bóp băng thông, đứt cáp, chập dây....)

Mong các bạn góp ý nhiệt tình giúp em ạ

lolem_cobe

Bác chơi game thì lắp VNPT hơn thằng bạn mình nó lắp cáp viettel chơi game không được

greenagervn

Nói chơi game không được mà tội, tại nó cho cái modem dỏm quá, tải nhiều máy xíu là nó ngỏm liền bạn à ^^

goldenchip_1987

VNPT F2F 12Mbps . bác vào modem tổng giới hạn băng thông 3 nhà kia lại là ok . chứ sài bọn Vịt teo chán lắm . 1 : nhân viên kĩ thuật nó kém . 2 : phụp vụ chả ra sao .

saturn_thotinh

Từ trước tới giờ bên em là 4 nhà dùng chung mạng vnpt gói 4Mbps 160k/tháng dùng rất ổn định , nhưng khổ một nỗi là nếu dùng mạng bình thường lướt web thì không sao nhưng trong 4 nhà thì có mỗi em là chơi game (cụ thể là LMHT) nên khi các nhà kia mà lướt web hay xem phim gì là xác định ping cứ gọi là trên mây luôn (>500), vậy nên em góp ý với gia đình và được đồng ý lên đời cáp quang để dùng cho thoải mái , mà nghe dân mạng nói dùng cáp quang cho dow hay xem phim tẹt ga mà ping cũng không tăng chút nào nên càng thích

Tìm hiểu một chút trên mạng thì em kết 2 gói cáp quang này:

Viettel FTTH ECO+ 25Mbps 330k/tháng

VNPT F2F 12Mbps 200k/tháng

Em chọn gói của ECO+ bởi vì nó cực rẻ so với các nhà mạng khác, tận 25Mbps lận thì dow load hay chơi game thì ping miễn bàn nhỉ nhưng gói này em khá phân vân bởi bì các cụ có câu "tiền nào của nấy" nên cũng sợ, mà còn em nghe dân tình nói viettel làm ăn chán lắm nên càng thấy bất an hơn . Mà cũng thực tế luôn em vừa gọi hỏi lắp đặt cáp quang bên viettel co hơi lâu một chút mà họ tỏ thái độ rất khó chịu, thậm chí khi em nói chưa có ý định lắp luôn chỉ hỏi để tham khảo thì họ cúp máy luôn nên em rất bức xúc

Còn gói F2F em chọn bởi vì giá thành của nó cũng gọi là rẻ (thực ra phải đóng trước 18 tháng mới được giá đó đấy, nhưng cái đó thì bên em lo liệu được) và chất lượng của VNPT thì miễn bàn, em chưa thấy ai phàn nàn gì về VNPT cả, nhưng các bạn thấy đó gói này chỉ là 12Mbps bằng có 1 nửa bên gói ECO+ kia à, mà trên tinh thần em vẫn tham rẻ lắm

Vậy nên em mạn phép lên đây hỏi ý kiến mọi người tư vấn giúp em xem nên dùng gói nào và có bác nào dùng gói ECO+ rồi thì cho em chút info xem tốc độ thực khi đo Speedtest là bao nhiêu, ping khi chơi các game ra sao, có hay gặp sự cố không ( như bóp băng thông, đứt cáp, chập dây....)

Mong các bạn góp ý nhiệt tình giúp em ạ
Thank bạn đã quan tâm đến dịch vụ của Viettel, nếu bạn có nhu cầu sử dụng mạng Viettel thì mình xin cung cấp một số thông tin để bạn tham khảo, hiện tại Viettel đang cung cấp gói cước FTTH Eco+ với băng thông 25Mbps, cam kết truy cập quốc tế với tốc độ 256kbps. Giá cước gói cước này rất hợp lý. Bạn có thể đăng ký đóng cước truớc 3-6 tháng để được khuyến mại cước.

Thời gian triển khai mạng chậm nhất 15 ngày là lắp đặt xong cho bạn.
Bác chơi game thì lắp VNPT hơn thằng bạn mình nó lắp cáp viettel chơi game không được Bạn phản ánh rõ thông tin bạn của bạn chơi loại game gì không được để mình hỗ trợ nhé.
Nói chơi game không được mà tội, tại nó cho cái modem dỏm quá, tải nhiều máy xíu là nó ngỏm liền bạn à ^^ Thiết bị của Viettel cung cấp cho khách hàng thường là thiết bị của TP-Link, loại thiết bị này là thiết bị thông dụng trên thị trường có chất lượng tương đối tốt rồi bạn ạ.
VNPT F2F 12Mbps . bác vào modem tổng giới hạn băng thông 3 nhà kia lại là ok . chứ sài bọn Vịt teo chán lắm . 1 : nhân viên kĩ thuật nó kém . 2 : phụp vụ chả ra sao . Mạng Viettel đang được đông đảo khách hàng tin dùng và đang chiếm một thị phần lớn về dịch vụ cố định băng rộng, Viettel có đội ngũ nhân viên kỹ thuật và chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp và nhiệt tình bạn ạ, bạn có điều gì chưa hài lòng với đội ngũ nhân viên và dịch vụ chăm sóc khách hàng bạn có thể phản ánh chi tiết để Viettel hỗ trợ cho bạn.

Gerlach

@viettel answers:

Bạn cho mình hỏi, bên vOz kia mình thấy bảo là gói Eco đký trước tháng 3 năm 2014 thì sẽ được nâng từ 12Mbps lên 25Mbps

Không biết có phải thật không?
hôm trước có nói chuyện với 1 em bên viettel, em ý bảo là với những KH đăng ký gói ECO trước T3.2014 thì sẽ được nâng tốc độ từ 12 Mbs lên 25 Mbs nhé, nên những bác nào đang dùng gói ECO thì gọi điện lên tổng đài ý kiến nhé

@viettel answers:

Bạn cho mình hỏi, bên vOz kia mình thấy bảo là gói Eco đký trước tháng 3 năm 2014 thì sẽ được nâng từ 12Mbps lên 25Mbps

Không biết có phải thật không? Đúng rồi bạn ạ, khách hàng đăng ký sử dụng FTTH Eco trước ngày 6/3/2014 sẽ được tự động nâng cấp băng thông lên 25Mbps bạn ạ.

Marciano

Vote cho viettel ! Thường thì gói cước FTTH có cam kết tốc độ down/up nên đừng sợ bóp hay bít.

langtu_quay2002

Thank bạn đã quan tâm đến dịch vụ của Viettel, nếu bạn có nhu cầu sử dụng mạng Viettel thì mình xin cung cấp một số thông tin để bạn tham khảo, hiện tại Viettel đang cung cấp gói cước FTTH Eco+ với băng thông 25Mbps, cam kết truy cập quốc tế với tốc độ 256kbps. Giá cước gói cước này rất hợp lý. Bạn có thể đăng ký đóng cước truớc 3-6 tháng để được khuyến mại cước.

Thời gian triển khai mạng chậm nhất 15 ngày là lắp đặt xong cho bạn.

Bạn phản ánh rõ thông tin bạn của bạn chơi loại game gì không được để mình hỗ trợ nhé.

Thiết bị của Viettel cung cấp cho khách hàng thường là thiết bị của TP-Link, loại thiết bị này là thiết bị thông dụng trên thị trường có chất lượng tương đối tốt rồi bạn ạ.

Mạng Viettel đang được đông đảo khách hàng tin dùng và đang chiếm một thị phần lớn về dịch vụ cố định băng rộng, Viettel có đội ngũ nhân viên kỹ thuật và chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp và nhiệt tình bạn ạ, bạn có điều gì chưa hài lòng với đội ngũ nhân viên và dịch vụ chăm sóc khách hàng bạn có thể phản ánh chi tiết để Viettel hỗ trợ cho bạn. Điêù ghét nữa là đăng kí cáp quang gọi cả 10 cuộc xuống khảo sát phán câu không đăng kí được tức xài VNPT cáp quang luôn. 1 lần như vậy sẽ không bao giờ đụng vào viettel. DK biên hoà

Các chủ đề có liên quan khác