Mình đang ghi đĩa = windows dvd maker, nó ghi được vài chục phần trăm thì tự nhiên nhả đĩa ra và máy hiện lên thông báo an error occurred when burning the dvd, các bạn ai biết lỗi này do phần mềm hay do gì vui lòng hướng dẫn mình khắc phục mình Thank nhiều ạ

peheo_078

lỗi đĩa có nhiều nguyên nhân lắm, bạn kiểm tra xem đĩa có bị xước không, mắt đọc còn tốt hay không, khi ghi đĩa thì ghi ra file ISO rồi dùng Phần mềm khác ghi sẽ tôt hơn

Mình ghi video mà sao chuyển thành file iso được bạn, mà làm sao để biết mắt đọc còn tốt hay không vậy bạn

Lỗi này có thể gây ra bởi kích thước tập tin. Bạn xử lý theo cách này xem:

1- Trong giao diện Windows DVD maker, bạn bấm Options

2. Trong tập tin tạm thời (Temporary file), bấm nút Browse, rồi chọn một thư mục mới (new folder) -> OK.

Để có kết quả tốt nhất khi lựa chọn một tập tin tạm thời, chọn một thư mục trên một phân vùng ổ đĩa cứng đĩa có ít nhất 5 gigabyte (GB) không gian đĩa có sẵn và tốc độ ghi nhanh.

3. Bạn cũng có thể thay đổi tốc độ ổ ghi DVD với tốc độ khác.

4. Cuối cùng nhấn OK và thử ghi đĩa lại.

Sao mình chuyển Temporary file là ổ E thì khi add item xong bấm next nó lại báo the temporary directory is not accessible vậy bạn

tamthainguyen81

Trước hết, bạn tạo một thư mục mới trong ổ E với dung lượng trống ít nhất 5 GB, sau đó mới bấm nút Browse và chọn thư mục mới đó, bấm OK, chứ không phải là nguyên ổ E như bạn nói. Ngoài ra, bạn chọn một tốc độ ghi chậm hơn tốc độ ổ ghi DVD của bạn. Nếu làm cách này mà không được thì lỗi có thể do nguồn video để ghi không phù hợp, bị lỗi -> bạn kiểm tra lại nguồn xem sao.

sobienana

Kiểm tra nguồn video làm thế nào vậy bạn, video này do mình tự tạo = proshow producer sau đó gắn hardsub và chuyển thành đuôi WKV bằng formart factory vậy có vấn đề gì không vậy bạn

huynhhoantran

Up lại nào, mình đã thử làm cách tạo thư mục nhưng k hiệu quả bạn ơi nó chạy cũng chỉ dc 50% rồi mèo lại hoàn mèo bạn vui lòng giúp mình 1 lần nữa đi bạn

nguyenthunhuan

chào bạn hiện tượng này mình gặp rồi. cái này là do phần mềm ghi là chủ yếu or có thể là do đĩa bạn ghi trong quá trình ghi bị tắt làm phần mềm hiểu lầm là đĩa đã được ghi rồi nên báo lổi..... or có thể là do đĩa bạn ghi trong quá trình ghi bị tắt làm phần mềm hiểu lầm là đĩa đã được ghi rồi nên báo lổi..... Mình khuyên bạn dùng phần mềm untraiso để ghi lại là được mình thầy phần mềm này khá mạnh và khả năng cao ghi lại được trong những trường hợp thế này.... chúc bạn thành công

pandzeus

Kiểm tra nguồn video làm thế nào vậy bạn, video này do mình tự tạo = proshow producer sau đó gắn hardsub và chuyển thành đuôi WKV bằng formart factory vậy có vấn đề gì không vậy bạn Tìm tài liệu của Microsoft mới biết thêm là Windows DVD Maker không hỗ trợ định dạng MKV (chứ không phải WKV như bạn ghi).

Bạn dùng phần mềm Ashampoo Burning Studio 14.0.5 này để ghi là tốt nhất: