cat_tom

Em đang sử dụng máy tính bình thường, chừng được khoảng 30 phút, máy tính bị đứng, không thể khởi động lại được. Mặc dù đã sử dụng nút nóng nhưng vẫn không thế tắt được máy tính. Em đành rút dây nguồn và cắm trở lại nhưng vấn đề cũng không cải thiện.

Hic. Mong các anh (chị) tư vấn giúp!

hotboy_kinhthi

Bạn xem lại ổ cứng = phần mềm này xem nó có báo lỗi không

Trường hợp này của bạn có nhiều khả năng, tuy nhiên khả năng cao là máy lỗi ram hay main. Muốn biết cụ thể thì phải check từng thành phần kiểm tra để loại trừ.

sea_snow_angel

- bị lỗi Windows là cao lắm, bạn vệ sinh máy rồi cài lại windows quét Malware/virus cho sạch đi. lúc trước PC nhà mình cũng bị tương tự, đơ luôn reset lại mới được nhưng cũng bị lại thôi

Guifford

Trước hết là bạn nên rút ra vệ sinh lại các thiết bị phần cứng rồi cài lại Windows. Nếu không ổ thì lỗi do phần cứng. Cứ test từng thành phần sẽ tìm ra nguyên nhân.

lucifer.ginta

Em đang sử dụng máy tính bình thường, chừng được khoảng 30 phút, máy tính bị đứng, không thể khởi động lại được. Mặc dù đã sử dụng nút nóng nhưng vẫn không thế tắt được máy tính. Em đành rút dây nguồn và cắm trở lại nhưng vấn đề cũng không cải thiện.

Hic. Mong các anh (chị) tư vấn giúp! đang dùng mà bị đứng thì xem lại ổ cứng nhé. chắc là nó bị bad rồi