bedthnglam

Anh nào có thể cho em xin cái hướng dẫn tạo USB hiẻn Boot cho laptop ổ cứng GPT chế độ UEFI được không ạ

Anh nào có thể cho em xin cái hướng dẫn tạo USB hiẻn Boot cho laptop ổ cứng GPT chế độ UEFI được không ạ Hiện giờ chuẩn GPT thì chỉ có winpe 64 của bạn @anhdv mới support thôi, và còn 1 cái nữa của bạn @conthuongbome

đều ở box phần mềm hệ thống &bảo mật

203_c10

Hiện giờ chuẩn GPT thì chỉ có winpe 64 của bạn @anhdv mới support thôi, và còn 1 cái nữa của bạn @conthuongbome

đều ở box phần mềm hệ thống &bảo mật không lầm thì winpe là winmini đúng không ạ, ở đây em muốn làm Hiren Bot để taooj lại 1 file ghost ạ, do máy chỉ 1 ổ đĩa nên em làm USB hirren rồi cắm ổ cứng di dộng ra để lưu file ghost lại, vậy không thể làm hiren boot được hã anh

zunzunny_taddy

không lầm thì winpe là winmini đúng không ạ, ở đây em muốn làm Hiren Bot để taooj lại 1 file ghost ạ, do máy chỉ 1 ổ đĩa nên em làm USB hirren rồi cắm ổ cứng di dộng ra để lưu file ghost lại, vậy không thể làm hiren boot được hã anh Norton ghost và các loại ghost chưa hổ trợ cái Chuẩn GPT này,

Bạn có thể dùng winpe8 (mini win) của bạn @anhdv bạn chạy ATI (Acronis True Image) trong gói apps.wim = bạn giải nén gói .wim này =7zip sẽ thấy ở thư mục recovey

bạn backup windows lại "bạn chọn chế độ nén cao dung lượng của file backup sẽ nhỏ" sau này máy lỗi bạn chạy winpe8 64bit dùng cái ATI này restore lại, dùng là ok.

Mình giải nén gói wim chạy backup ngay trong nền windows8.1. nhưng khi restore thì phải chạy = winpe vì lúc này không vào windows được

Norton ghost và các loại ghost chưa hổ trợ cái Chuẩn GPT này,

Bạn có thể dùng winpe8 (mini win) của bạn @anhdv bạn chạy ATI (Acronis True Image) trong gói apps.wim = bạn giải nén gói .wim này =7zip sẽ thấy ở thư mục recovey

bạn backup windows lại "bạn chọn chế độ nén cao dung lượng của file backup sẽ nhỏ" sau này máy lỗi bạn chạy winpe8 64bit dùng cái ATI này restore lại, dùng là ok.

Mình giải nén gói wim chạy backup ngay trong nền windows8.1. nhưng khi restore thì phải chạy = winpe vì lúc này không vào windows được cách này hay đấy, em chưa thử nhưng đọc có vẻ khá ổn, nhưng cái phân vùng recovery lúc trước em có format nó rồi chia ổ ra lại, sợ nó mất recovery lúc khi mua máy rồi, giờ sau khi cài windows vẫn có phân vùng recovery nhưng lại dùng không được, liệu cái phân vùng đó có phải là recovery lúc mua máy không hay là recovery khi em cài windows xong ạ, vì lúc trước laptop loa khá to, nhưng cài lại driver đủ nhưng loa lại nhỏ hơn trước, tính về recovery đó backup lại driver rồi cài lại cho chắc

huahaonam2008

Cái phần vùng recovery mà bạn mới cài lại windows dung lượng của nó rất nhỏ chỉ vài trăm MB mà thôi, còn phân vùng recovery theo máy thì nó có dung lượng hơn 20GB , bạn có thể phân biệt = cách so sánh dung lượng của partition.

Recovery theo máy bạn đã format thì kể như không dùng được nữa rồi

luckyone160

Hình như chưa có hỗ trợ bạn à. Mình đã tìm đủ mọi cách cách đây 1 tháng rồi, thấy cách của anh locb hay đó, để e làm chuột bạch xem .

minhtuan_29

Hình như chưa có hỗ trợ bạn à. Mình đã tìm đủ mọi cách cách đây 1 tháng rồi, thấy cách của anh locb hay đó, để e làm chuột bạch xem . Mình dùng cách này gọn nhẹ đơn giản dễ dùng không rườm rà như norton ghost , phần vùng hiển thị rất rõ ràng không sợ ghost nhầm disk hay part # , như vậy sẽ an toàn cho dữ liệu của những phần vùng còn lại .

Chạy backup với độ nén cao, dung lượng lưu trữ cũng tối ưu lắm . Máy mình cài 1 số ít phần mềm cần dùng trên win64 8.1.1 dung lượng là ~ 20GB~ backup rồi nó còn như sau

Các chủ đề có liên quan khác