LeE_TiN

Không biết xin thế có đúng không. Mình muốn xin các bạn một bản ghost gọn nhẹ không có soft hay nếu có thì chỉ là office 2013, NET 3.5 NET 4.5 thui. Không cần cả Media Center,...

Nếu các bạn không có thì có thể hướng dẫn mình cách làm nhẹ windows để là ghost. Mình không cần các phần mềm của windows như DVD hay mail, Media center gì gì đó. Bỏ hết mấy cái đó. Giảm tối đa dung lượng. Mình thấy một số bạn làm ghost windows 7 mà dung lượng ghost chỉ có 700 800mb mà chạy khá ổn định. Mình có dùng ghost của songngoc vs gì gì đó chỉ có 700mb nhưng lại không cho gỡ các phần mềm trong Features. menu right lại có thêm mấy cái chức năng mình không muốn dùng.

Dạo gần đây key windows khá nhiều nên mình muốn làm một bản ghost nhẹ để dành dùng. Ghost All Main windows 8.1, 8, 7. Mình mong các bạn share ghost hay cách làm gọn nhất cho mình. Chắc là ghost lite đó. Thank for all!

Thank mod nhưng mod có bài hướng dẫn nào khác không? Mình làm ghost windows 7, 8, 8.1 nên có một số cái không dùng được. SPAT và easy sysprep mình dùng không được. Nhưng cái trong đó mình đã áp dụng nhưng vẫn chưa đạt được kích thước nhỏ như mong muốn. Bản Ghost vẫn gần hay hơn 4gb. Mình muốn dưới 2gb khoảng 1gb thui. Vì mình không dùng hết tất cả chức năng của windows nên chỉ cần chạy ổn thui. Mong được mod giúp thêm.

em đang dùng sim vina nhưng d-com viettle em có down phần mềm aulook 3g về.dùng thì dùng được nhưng mà tốc độ down load không nhanh.vậy cho em hỏi làm sao để tăng tốc độ lên cho nó nhanh.giúp em với.thanks các bác

Jayronn

post sai chỗ rồi bạn em đang dùng sim vina nhưng d-com viettle em có down phần mềm aulook 3g về.dùng thì dùng được nhưng mà tốc độ down load không nhanh.vậy cho em hỏi làm sao để tăng tốc độ lên cho nó nhanh.giúp em với.thanks các bác

Các chủ đề có liên quan khác