Hôm nay 31-8, đúng ngày sinh nhật của Khatmau_sr, mình sẽ giới thiệu tới mọi người bản Windows 7 Luxury mới nhất mà mình đã làm. Bản Ghost Windows 7 Luxury năm 2012 phát hành đã nhận được khá nhiều sự ủng hộ, khá nhiều người biết tới, tuy nhiên nó chỉ là sản phẩm mod windows đầu tay, còn ít kinh nghiệm nên vẫn còn 1 vài lỗi nhỏ. Bản Windows hôm nay mình giới thiệu là 1 bản Windows Lite, fix 1 số lỗi nhỏ từ bản ghost năm 2012. Loại bỏ 1 số thành phần không cần thiết, ít dùng nhưng vẫn giữ sự ổn định cho Windows. Tích hợp IE10 và Update, hotfix tới tháng 8/2013. Giao diện được thay đổi toàn bộ, từ Setup Screen cho tới bên trong Windows. Không chỉ mod 1 vài file chính mà mod toàn bộ các file, cả những chi tiết nhỏ nhất, mang lại cho bạn sự đồng bộ cực đẹp. Ngoài ra còn tích hợp thêm 7 Themes windows 7 cực đẹp mod by trinbaphap cho các bạn thỏa sức lựa chọn thay đổi. Tích hợp 1 số gadgets trong suốt rất đẹp và hợp với Windows 7 Luxury. Loại bỏ 1 số game nặng, tích hợp thêm 2 game kinh điển: Pikachu và Đào vàng cho các bạn giải trí lúc buồn. Windows không tích hợp bất cứ soft gì, cũng không active trước. Mọi công cụ active, thay đổi giao diện, bỏ cá nhân hóa, thông tin... mình đã để sẵn trong folder Extra trong ổ C, bạn nào cần có thể dùng nhé! Windows được tối ưu cả về dung lượng lẫn chất lượng, hãy dùng và cảm nhận vẻ đẹp và sự mượt mà của em nó nhé

Cảm ơn: Trinhbaphap, fitteeN, Fiazi, Robi, Alexgal, Prince NRVL...đã giúp đỡ mình hoàn thiện sản phẩm.

Giao diện bên trong Windows 7 Luxury (Ảnh đã bị thu nhỏ, click vào ảnh để xem kích cỡ gốc nhé!)

Bạn nào thích cài Windows thì tải .ISO, thích dùng Ghost thì tải .GHO nhé!

Windows 7 Luxury x86 (.ISO)

Windows 7 Luxury x64 (.ISO)

Windows 7 Luxury x86 (.GHO)

Windows 7 Luxury x64 (.GHO)

Link Fshare của bạn gpk123 upload (.GHO):

Link Fshare của bạn gagucool upload (.ISO):

Chú ý: Nếu bạn download ở Safeshared thì tick vào ô Extracter (Bỏ tick trong ô Downloader) rồi click Download . Tải xong được file đuôi .exe thì chạy nó giải nén ra file .ISO hay .GHO nhé! Check MD5 sau khi giải nén file .exe chứ không phải MD5 khi tải về đuôi .exe nhé!

LUXURY64.ISO: 1,93GB - LUXURY86.ISO: 1,11Gb

LUXURY64.GHO: 2,13Gb - LUXURY86.GHO: 1,15Gb

LUXURY86.GHO: A5CB39CA - 90AAFF1D - 028D6FDB - 271447F3

LUXURY64.GHO: 28421183 - B845C6FA - 928793FD - 04E25D38

LUXURY86.ISO: E63ACC7B - E9CF6B90 - 51CF9676 - A360C092

LUXURY64.ISO: DF9731E1 - 234EA593 - BDE0F73D - 50FA4428

Đây là bản LITE, có thể 1 số người dùng không phù hợp nhưng nó sẽ phù hợp với hầu hết các đối tượng sử dụng khác. Không gì là hoàn hảo, Khatmau_sr đã cố gắng làm hết sức mình để có được sản phẩm tốt nhất. Hy vọng bạn sử dụng và cho mình nhận xét chi tiết về sản phẩm.

bản ghost windows 7 64 bit sao nhe vậy mọi người có 2,4 g thui ah , có lỗi không?? có bạn nào sài rùi cho ý kiến giúp mình với!!!!@@ thanks trước

Berenger

bản ghost windows 7 64 bit sao nhe vậy mọi người có 2,4 g thui ah , có lỗi không?? có bạn nào sài rùi cho ý kiến giúp mình với!!!!@@ thanks trước Đọc kỹ đi bạn

"Đây là bản LITE, có thể 1 số người dùng không phù hợp nhưng nó sẽ phù hợp với hầu hết các đối tượng sử dụng khác."

Farnall

vì thế này bạn ạ. thằng bạn mình nó củng sài bản ghost windows 7 luxury 64 bit này nhưng nó nặng tới 6 g lun. nó nói không giống như hình minh họa đâu, ví dụ như không có hình hoa lá ở bên trái màn hình !!!! ah cách nào post hinh minh họa lên vậy ta, chi mình post lên cho bạn xem thử cái hình của thằng bạn mình!!###!@##

Banning

Sau 2 ngày sử dụng mạn phép có nhận xét:

* Ưu điểm: bản ghost đẹp, chạy OK, không thấy có hiện tượng gì lỗi

* nhược: Sau khi khởi động, bật 1 web bất kì thì máy mình báo RAM used luôn ở tầm 1,5Gb nên có hiện tượng giật thấy rõ luôn nếu chuyển tab, hay mở thêm một chương trình khác

HIện tại: đã ghost lại bản ghost 7 cũ, vẫn dùng như trên nhưng ram chỉ used tầm 970mb

Xin hết

Finegan

Bản này của bạn Khát Máu bên diễn đàn phienbanmoi.com, vậy mà dám nói mình tự làm ra à? nổ vừa thôi nhé.

Curtiss

Chế cái gì khi thông tin, linkdown, MD5 đều là của khatmau_sr này làm ra. Tốt nhất close topic này đi. Xin lỗi nhưng tui phải nói:
tui ghét nhất những kẻ ăn cắp.

thejedi203

mình mới test thử bản này, nói chung là ok, nhưng sau khi mình chạy chương trình advance systemcare thì bị lỗi, chương trình paltalk và web trang chủ của paltalk cũng không thể vào dc ( những web khác thì vẫn vào bình thường ) chủ thớt có thể cho biết bị lỗi gì và cách khắc phục không vậy?

Các chủ đề có liên quan khác