Unlock DCOM 3G VIETTEL MF100

ma cai này dùng cho MF190 dc khong bạn tool trong topic chi unlock mf100 thôi nhé

bạn can thi mình cung cap link down tool unlock 3g cua ban nhưng mình noi roi con này tu phien bản b06 la thanh công.

nhưng cac buoc thực hiện thi minh không rỏ,do không co 3g để thử

Aaron

neu ban đã unlock rui thi chỉ cần sao luu dashboard gốc cua no lại vẩn co the xài phần mem goc của Viettel nhé

liên he minh đ63 mình giúp e unlock thanh công rồi. cai lai windows xong setup d-com vao mang bình thường = dashboard moi rồi nhung k lưu dashboard cũ. dùng dashboard moi cũng ok nhung khi cắm d-com vao no k tự khoi dong mà toàn phai kick thủ công. a huong dẫn giup e làm sao de cắm d-com thi no tự chạy đashboard. còn dashboar moi hay cũ cung dc không sao. e cam ơn !!!

littlecat_a1

e unlock thanh cong rồi. cài lai windows xong setup d-com vao mạng bình thuong = dashboard mới roi nhung k lưu dashboard cũ. dung dashboard mới cũng ok nhung khi cắm d-com vao nó k tu khoi động mà toan phai kick thủ công. a hướng dẫn giúp e lam sao để cắm d-com thi nó tự chạy đashboard. con dashboar mới hay cu cung được không sao. e Thank !!! lúc nao online thì phone cho minh sẽ giúp bạn

t_h_151

ai co cach unlock cho em dcom e173eu-1 loai mới không chi minh với, loại cu thi dùng cái phan mem unlock tạm thoi dc rồi,còn cái loai moi năm nay no up firmware mới nen dung cái 1 click unlock do không được nữa. hic

vut188

Re: Unlock DCOM 3G VIETTEL MF100

Cho mình xin bản lưu dashboard QPST MF110 nhé, tks

tctuvan

Re: Unlock DCOM 3G VIETTEL MF100

Trích dẫn từ winniethepooh_159:
Đã unlock thành công, tuy nhiên trong qua trinh unlock thì đến doan copy Dashboard thì no chi chạy đến 90% la báo lỗi thieu file j` đó, cac ban đừng lo cai Dashboard đó chỉ la de chưa driver voi cai chương trình quan ly thui, nên den khuc đó cancel cung không sao hết, minh da cancel lun va van báo PASS, z la thành công.....thank pac thot rất nhiều..^^!

P/S; Nếu cac ban nào chưa unlock thi hãy dùng phan mem QPST để update Dashboard viettel ra, sau khi unlock thi dùng QPST chep lai vì khi unlock xong thi Dashboard bên trong se la của ZTE, no không call hay kiem tra tài khoản được.

Link Download QPST:

Hướng dẫn dùng QPST:

Lưu ý video clip chi mang tính chất tham khao để sử sung QSPT thui nha.

Trích dẫn từ vut188:
Cho mình xin bản lưu dashboard QPST MF110 nhé, tks

Link download ở trên mà

vut188

:D Báo cáo các bạn là sau 2 ngày mò mẫm đập phá banh chành 2 con dcom, sau cùng eim dùng tool của bác cài ZTE thấy cũng ổn, connect bằng 3G fastconnect,
định copy cái fastconnect vào dashboarb mà nó không chạy, sau cùng quay lại ZTE Mobile

tctuvan

Trích dẫn từ vut188:
:D Báo cáo các bạn là sau 2 ngày mò mẫm đập phá banh chành 2 con dcom, sau cùng eim dùng tool của bác cài ZTE thấy cũng ổn, connect bằng 3G fastconnect,
định copy cái fastconnect vào dashboarb mà nó không chạy, sau cùng quay lại ZTE Mobile

Bạn copy Dashboard viettel thay thế cho ZTE nó sẽ chạy được, chứ đừng copy fast connect

vut188

èo, mình vừa nạp nhầm firmware mf110 vào cái dcom mf100, , nạp lại fail, hiện giờ dcom nó chập chập :banghead: :banghead:
:worried: có cách nào cứu với bớ làng xóm uiiiiiiiiiiiiii

tctuvan

Trích dẫn từ vut188:
èo, mình vừa nạp nhầm firmware mf110 vào cái dcom mf100, , nạp lại fail, hiện giờ dcom nó chập chập :banghead: :banghead:
:worried: có cách nào cứu với bớ làng xóm uiiiiiiiiiiiiii

Phải cẩn thận chứ, firmware là cái bộ não của máy móc, hỏng não là vứt hẳn đó.
bạn đã down đúng cái firmware này chưa
Cài lại đi. Nếu vẫn không được tốt nhất mang ra hàng sửa điện thoại, hay cửa hàng viettel nhờ họ phục hồi firmware ban đầu.

vut188

Trích dẫn từ tctuvan:
Cài lại đi. Nếu vẫn không được tốt nhất mang ra hàng sửa điện thoại, hay cửa hàng viettel nhờ họ phục hồi firmware ban đầu.

bạn có biết địa chỉ nào prof về cái này cho mình xin, thks

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ vut188:
Trích dẫn từ tctuvan:

bạn có biết địa chỉ nào prof về cái này cho mình xin, thks

mang ra trung tâm bảo hành viettel gần nhấn, nhờ họ phục hồi firmware cho

trungdungmta

Giúp ! Mình unlock xong chạy với sim mobi, dùng tốc độ cao. Hiện trên phần mềm thì tốc độ tốt nhưng tốc độ thực down về chỉ có như vậy là thế nào. Mình thử lắp sim vào điện thoại thì thấy công nhận là dùng nhanh. Nhưng lắp vô dcom chạy trên máy tính thì rất chậm và kiểu như tương ứng với tốc độ down như trong idm ! Liệu có bị lỗi gì ở đây không hả mọi người ơi ??? Ai biết cách khắc phục thì chỉ dùm mình với ! Thank !!!

trungdungmta

Đây là ảnh

tctuvan

Bạn ngắt rồi khởi động lại DCom xem

IDM nó có chia thành nhiều luồng để download không bạn?
Vào IDM mở option > Connections > Default max conn để 8 xem sao
CÁch tĂng tỐc idm 6.0

Các chủ đề có liên quan khác