themask_fly

vấn đề chắc các bạn cũng gặp phải.Tình hình là k hiểu sao lúc này click vào thanh download this video trên youtube thì nó chỉ hiện mỗi 2 định dạng MP4 và M4A,đôi khi nhiều hơn nhưng tải về thì MP4 có hình không âm thanh còn M4A thì định dạng mp3 có tiếng nhưng không hình.Làm sao giải quyết đây,dg rất cần gấp những clip trên youtube mà bị thế này rõ khổ.Mọi người chung tay giúp đỡ đi.Còn 1 vấn đề nữa các bạn ạ,mình xài Firefox hình như là bản 19 trở lên (mình k nhớ nữa) nhưng cứ lần náo xem video hay nhạc thì lần đâu nó hiện thông báo lỗi của Adobe flash,phải click vào vùng trống màu xám thì mới chạy dc.

dracula_ken

Bạn cho thử link lên xem, mình vẫn tải bt mà. hay bạn dùng các trang web hay addon hỗ trợ bắt link từ youtube thay vì dùng idm xem.

p3_c0j

Bạn tải 2 file từ Youtube về

1. file *.mp4

2. file *.m4a

Tải xong, Cài K-Lite Codec Pack

Mở Media Player Classic

Chọn File -> hiện ra bản

Open: chọn đường dẫn file *.mp4

Dub: Chọn đường dẫn file *.m4a

Chọn Ok. Thế nghe được tiếng.

Chúc bạn thành công.

Cmt của thành viên visaotoken trên vnz

Có một cách dùng khá tốt,mình vừa check lại vẫn dùng tốt với mấy file bị Youtube tách thành 2 file (nhạc + hình).

Đó là vào trang rồi paste link Youtube vào, bấm Download, nó sẽ hiện một danh sách liệt kê tất cả các file từ 3GP - WEBM, từ 114p -> 1080p.

Bấm vào link để down bằng IDM bình thường.

Các page có thể dùng: YouTube, DailyMotion, Google Video, Megavideo, Metacafe and Vimeo.

Thậm chí còn có thể chuyển file video clip thành file Mp3 nữa.

Chúc mọi người xem clip vui vẻ

Cmt của thành viên noreason trên vnz

Bạn nên gỡ triệt để firefox rồi down và cài bản mới nhất của Firefox, IDM (nên dùng bản silent cho đỡ lằng nhằng), adobe flash player mới nhất về cài lại.

mrdong.cool

vấn đề chắc các bạn cũng gặp phải.Tình hình là k hiểu sao lúc này click vào thanh download this video trên youtube thì nó chỉ hiện mỗi 2 định dạng MP4 và M4A,đôi khi nhiều hơn nhưng tải về thì MP4 có hình không âm thanh còn M4A thì định dạng mp3 có tiếng nhưng không hình.Làm sao giải quyết đây,dg rất cần gấp những clip trên youtube mà bị thế này rõ khổ.Mọi người chung tay giúp đỡ đi.Còn 1 vấn đề nữa các bạn ạ,mình xài Firefox hình như là bản 19 trở lên (mình k nhớ nữa) nhưng cứ lần náo xem video hay nhạc thì lần đâu nó hiện thông báo lỗi của Adobe flash,phải click vào vùng trống màu xám thì mới chạy dc. - Chỉ với file video này khi bạn tải chỉ có 2 định dạng: MP4, MP4A hay tất cả các video khác cũng vậy? nếu là tất cả thì bạn nên cài lại phând Addin download từ Youtube

- Việc thứ 2 mỗi lần bạn xem video thì hiện thông báo lỗi Adobe flash thì phần Adobe flash của bạn có vấn đề rồi, Bạn down hay update trực tiếp từ trang chủ adobe về là ổn thôi! "Chú ý trong quá trinh update hay cài đặt phải success thì là ổn"

1 số video trên youtube bị tách ra làm 2 file : file tiếng và file hình

bạn download cả 2 file rùi mở cùng 1 lúc là xong

ok dc rồi Thank bạn

1. file *.mp4

2. file *.m4a

Mở Media Player Classic

Chọn File -> hiện ra bản

Chúc bạn thành công.

Avery

ok dc rồi Thank bạn

1. file *.mp4

2. file *.m4a

Mở Media Player Classic

Chọn File -> hiện ra bản

Chúc bạn thành công. sao phải khổ thế hả bạn? cài IDM 6.18 vào là xong

kenny.nuwuen

sao phải khổ thế hả bạn? cài IDM 6.18 vào là xong Mình cài IDM bản 6.20 cũng vẫn bị bác ạ, còn cái cách bác gì chỉ trên kia cũng ok (mở với Media classic), nhưng như vậy thì mắc công quá,, với lại lưu trữ lộn xộn tùm lum!

Maximo

File Mp4 480 mặc định bị bác youtube chia ra thành hai file audio và video ... nên dùng idm mới nhất hay trình duyệt mới nhất vẫn thế thôi... tốt nhất là tải hai cái về luôn rồi dùng k-lite codec đọc ^^

Các chủ đề có liên quan khác