misabear2803

Sáng nay em bật máy lên thấy góc dưới màn hình biểu tượng mạng bị dấu X màu đỏ và biểu tượng volume cũng bị . Mặc dù e đã fix bằng trouble nhưng vẫn k được . E vào thư mục network connection nhưng cũng mất 2 biểu tượng mạng dây vs Wifi lun ạ . Ai biết có thể chỉ em được k ạ . Thanks nhiều !!!!

loitraitim_lt

Ngỏm driver rồi . Ngày xưa minh cũng bị lỗi này . Cài lại driver không ăn thua. Cuối cùng phải cài lại wwin .

chi_heoboo

Ngoài ra bạn có thể kiểm tra dây mạng của bạn bị đứt ở đâu hay không(có thể dùng máy khác kiểm tra xem có mạng hay không)

Về âm thanh bạn cài Realtek audio sau đó cài đặt lại/

Karney

lỗi này thường hay do cài linh tinh sau đó gở ra, mình không nhớ là soft nào, mạng vẫn có nhưng biểu tượng ngỏm hết, ngoài ra, bạn có thể check HDD vì đôi khi nó bad đúng vào vùng driver nên nếu cài lại driver mà bình thường thì coi chưng ^^

Mạng của mình vẫn bình thường nhưng máy vẫn k nhận mạng . Mình vào Service bật những cái mà bị stopped nhưng nó bị báo lỗi " Error 1068: the dependency service or group failed to start " k tài nào bật lên được . Ai biết chỉ giúp mình với