Mọi người cho mình hỏi làm thế nào để cái IDM nó không tách âm thanh và hình ảnh riêng ra khi download, ngày trước mỗi khi mình vào YouTube down thì nó vẫn hiện Download this video với đầy đủ các định dạng nhưng sau một trận mình xóa cookies và lịch sử thì nó bị như vậy nè. Thêm nữa, làm thế nào để có thêm tùy chọn mở rộng khung hình xem video? Hiện mấy cái lỗi này mình chỉ bị dính trên Chrome còn Firefox với IE thì bình thường.

holocloan

cái này là do lỗi tích hợp của IDM vào Chrome, bạn làm như sau nhé:

1. tải bản IDM mới nhất và Cr... về cài (đang là bản 6.20b2)

2. Bật Chrome lên và gõ vào thanh địa chỉ của Chrome dòng sau rồi nhấn enter:
chrome://extensions

Nhìn xuống dòng "IDM Integration Module6.20", sau đó tích chọn vào ô chọn enable ở bên phải

khởi động lại Chome và chờ kết quả.

thaotrang135787

cái này là do lỗi tích hợp của IDM vào Chrome, bạn làm như sau nhé:

1. tải bản IDM mới nhất và Cr... về cài (đang là bản 6.20b2)

2. Bật Chrome lên và gõ vào thanh địa chỉ của Chrome dòng sau rồi nhấn enter:
chrome://extensions

Nhìn xuống dòng "IDM Integration Module6.20", sau đó tích chọn vào ô chọn enable ở bên phải

khởi động lại Chome và chờ kết quả. Không ăn thua đâu bạn ơi !

Muốn xài thì dùng firefox hay ie đi !

Chứ chrome thì đành fai chịu thôi !

Mình bỏ không xài chrome là ở chổ đó đó

Aethelweard

Chrome bây giờ không còn đồng bộ như trước nữa đâu. nếu bạn có thể chuyển qua dùng Firefox thì chuẩn hơn đấy, khuyến khích nếu bạn thích

hoang_khiem93

Cái IDM nó cứ chập chờn kiểu gì ý lúc down được lúc không, bây giờ cứ mỗi lúc muốn down cái gì đó mình lại phải mở FF mặc dù máy mình chạy FF hơi giật. Vậy còn làm thế nào để thêm tùy chọn khung hình video vậy???

thanhtrung_dng

Youtube là của Google nên đương nhiên Google Chrome nó sẽ tìm mọi cách để chặn lại các phần mềm tải video như IDM, bắt buộc người dùng phải vào youtube để tăng lượng view cho Google nó quảng cáo, không có cách nào để chỉnh sửa đâu. Khi nào cần down thì chuyển qua Firefox hay IE mà dùng thôi.

young_pu_0101

đúng rồi

muốn tải YouTube = IDM thì dùng FF hay IE

nếu quen dùng Chrome rồi mà RAM cao thì có thể chuyển sang Cốc Cốc

Cốc Cốc duyệt web cũng như Chrome nhưng tích hợp thêm cái "trình tải 8 luồng"

tất nhiên là cái "trình tải 8 luồng" này không thể sánh với IDM dc !!!

Các chủ đề có liên quan khác